Tập Lái
22/6/12
37
54
18
34
Hôm nay em đi công tác từ trảng bom về sài gòn. Em đi đường tránh biên hoà, e tham gia os cũng khá lâu và siêng đọc trên đường thiên lý nên đoạn đường đi và về đến ngã 3 vũng tàu an toàn, em chạy đúng tốc độ và đúng làn, ko vượt.
đến ngã 3 vũng tàu lượng xe đông nên em cũng từ từ bám đuôi xe trước. Em đi sau chiếc Everest. Vừa băng qua đèn tín hiệu thì chiếc Everest bị anh cơ động chặn đầu chỉ vào lề. Sau đó chỉ luôn em. Em đáng xe vào lề và bước xuống gặp anh cơ động.
CĐ: anh xuất trình giấy tờ.
em: em bị lỗi gì vậy a????
Cđ: anh vượt đèn đỏ.
em ( choáng váng): em chạy tàn tàn sao vượt đc anh? Em vượt khúc nào?
CĐ đt cho 1 anh cảnh sát gt ra lấy giấy tờ em.
anh đi Everst cũng chẳng hiểu vượt đèn đỏ khúc nào?
xxx ra gặp em và anh Everest lấy giấy tờ xong kêu anh everset vào phòng làm việc riêng.
em đòi xem hình ảnh nên CSGT đt kêu 1 người cầm camera đến cho em xem. Em xem đúng là vươt đèn đỏ thật vì em đu theo sau anh everst nên anh đó vượt là em vượt. Nhưng có điều lạ là em xem hình ảnh thì xe em đang chạy là đèn xanh xong chuyển qua đỏ liền ko có nháy đèn vàng. Em thắc măc thì đc anh quay camera nói là cái đèn giao thông công chánh lắp còn ở đây là chỉ xử lý vi phạm.
ngay ngã 3 vũng tàu vòng xoay chà bá mà cái đèn tuốt bên trong nên ko ai thấy. Trươc em là có khoảng 3 xe bị bắt lỗi vượ đèn.
Anh cSGT kêu em đến làm việc. Vào phòng riêng.
CSGT :tôi lặp biên bản.
em năn nỉ 1 hồi nói đèn nằm xa quá ko thấy.
Cuối cùng lập BB nhưng anh CSGT nói ghi cho em lổi chuyển hướng ko có tín hiệu. Nói em ky bb và ghi vào phần ý kiến là đồng ý vi phạm.
Các bác cho em hỏi lỗi này phạt bnhiu và có bác nào ở Biên Hoà chỉ em đi đóng phạt ở đâu với.
em làm đúng tinh thần OS , ko đưa bánh mì. Chấp nhận ăn BB.
các bác lưu thông trên ngã 3 vũng tàu chú ý, đường lớn mà đèn chỉ có 1 trụ ngay sát lề phải, mình chạy sát con lươn sẽ ko thấy đc và đèn giao thông chuyển từ xanh sang luôn đỏ mà ko qua vàng.
Thanks các bác

Hạng D
16/8/09
3.153
2.961
113
Các chú xxx cũng nói cho bác nghe rồi đấy- GT Công Chánh lắp, chú ấy chỉ xử lý vi phạm thôi.
P/s: Kiểu này chắc phải có phân công người on/off cái đèn tín hiệu GT nhở.

• Like
Reactions: haysongvuive
Tập Lái
22/6/12
37
54
18
34
theo em nghĩ là có người ngồi chỉnh đèn chứ ko auto, vì chuyển từ đỏ sang xanh ko qua vàng

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Mức phạt : lỗi chuyển hướng không có đèn tín hiệu 600-800k (điều 5.3.c ND171) , nếu gây tai nạn : giam bằng 60ngày.

• Like
Reactions: target_locked
Hạng D
29/1/12
1.932
575
113
Được hạ lỗi là các anh ấy cũng thông cảm cho bác rồi, chứ vượt đèn đỏ là lỗi nặng lắm ạ

• Like
Reactions: green.co
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Em có lập thớt cảnh báo chắc bác chủ không lên thường xuyên nên chưa biết
http://www.otosaigon.com/threads/ca...-hoac-di-trong-tp-bien-hoa-can-chu-y.8616820/

đi đóng phạt tại cầu Mương Sao (kế kinh nc thúi)
lộ trình gần nhất : Vòng xoay Tam Hiệp - Cổng chào TP - Phạm văn thuận từ cổng chào vào tới chỗ xxx khoảng 4-5km hỏi người ta cầu mương sao ở đâu!

xxx cũng tốt bụng.. mức phạt dễ dãi cho bác chủ cho hành vi đu đích hee

mà xxx ở đây rất đặc biệt rất ít khi đứng đường toàn chơi moto dí ko à. lợi dụng gần cây xăng chắc? nhiều khi dí mí bác gần tới trạm thu phí luôn . hoạt động tích cực nhat là chú thượng sĩ áo xanh.. người ta đỗ xăng từ cây xăng ra chưa kịp chuyển ra ngoài là chụp lại lỗi sai làn mặc dù vỉ có 2 làn đường ko 412
lỗi tào lao bát dác.. em đã dc chứng kiến đôi lần nhưng ko thể làm ng dân bất bình dc vì nhà ngay sau bến xe :(
Cuối tháng ăn biên bản ngã ba vũng tàu! Các bác lưu ý

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
bác chủ bị thuốc rồi, em thì chưa bị khúc này nhưng ông anh bị rồi, ổng kêu xxx cứ lập bb, ổng ghi ý kiến về đèn chuyển tức thì xanh qua đỏ, có sẵn bằng chứng đó mà, xxx dịu giọng nhắc nhở, do ổng chạy xe tải nên tự nguyện lì xì 200 tránh làm khó sau này, em nghĩ đây cũng là chút kinh nghiệm cho các bác

Tập Lái
22/6/12
37
54
18
34
hèn gì xxx ko dám ghi biên bản lỗi vượt đèn, toàn ghi lỗi ko xi nhan, 2 xe tải trước em cũng nói xxx lập bb ghi lỗi chuyển làn ko xi nhan, thì ra là vậy, giờ em đã hiểu ko phải xxx tốt cho em lỗi nhẹ.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Được hạ lỗi là các anh ấy cũng thông cảm cho bác rồi, chứ vượt đèn đỏ là lỗi nặng lắm ạ
Các xxx khôn lắm, không phải thông cảm gì đâu, vì không đủ cơ sở để áp dụng điều 5.4.k ND171 với mức phạt 800-1200k do không có đèn vàng. Láu cá và quyết hạ thủ chứ có nương gì. Nếu thương thì chỉ nhắc nhở, còn đây là việc cứ lợi dụng sự cố kỹ thuật đèn để làm khổ người dân.

Chỉnh sửa cuối: