Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cứu em !!!!! Chìa khoá Grandis

Hạng C
26/1/10
888
1.630
93
Vừa rồi em có mua 1 vỏ chìa Grandis để thay vào cái cũ do bị bể phần nhựa bên ngoài ! Em làm rất kỹ và ko hề rơi rớt con chíp ! Tất nhiên sau khi chạy rãnh thì em sang con chíp qua vỏ mới ! Nhưng nó ko thể nổ máy ! Nhưng chỉ cần cấm cái chìa vừa bỏ ra vào ổ và đưa cái chìa mới kế bên chìa cũ thì nó nổ ngay ! Chuyện đáng nói là cái con chíp thì nó nằm trong chìa mới ! Phải chăng cái chìa mới , răng mới nó ko chịu ? Các bác giúp giải thích hộ em !

Hạng C
26/1/10
888
1.630
93
Rồi ! Xong phim luôn ! Ráp lại cái cũ cũng ko chạy lun

cuối cùng là bác kiếm được cục từ nhỏ đó chưa. nếu không kiếm được bác đừng bỏ cái chìa khóa đi uổng lắm, ngon bổ rẻ là bác mua cái chìa khóa ko có remot, rồi bổ nó ra lấy chíp lắp vô cái chìa khóa mất chip, công đoạn cài đặt thì bác chạy qua em cài nổ máy , mời bác uống ly cà phê rồi về. cài ko tính phí nha bác. mà tất cả các anh em os có vấn đề về chìa khóa em đều cài ko tính phí (cho loại xe mít thui)

Hạng B2
11/4/12
104
18
18
35
01239000100
bửa em củng bị như vậy. vặn vặn đề cái nó bung ra . ráp vào thiếu cái cục giống như cục nhựa méo méo. nhìn nó tưởng là phần dư thừa ai dè phải có nó mới đề được .may mà em lục tung ra tìm chứ không làm lại chìa khác rồi.

Hạng C
4/1/11
767
1.187
93
auto_chien nói:
cuối cùng là bác kiếm được cục từ nhỏ đó chưa. nếu không kiếm được bác đừng bỏ cái chìa khóa đi uổng lắm, ngon bổ rẻ là bác mua cái chìa khóa ko có remot, rồi bổ nó ra lấy chíp lắp vô cái chìa khóa mất chip, công đoạn cài đặt thì bác chạy qua em cài nổ máy , mời bác uống ly cà phê rồi về. cài ko tính phí nha bác. mà tất cả các anh em os có vấn đề về chìa khóa em đều cài ko tính phí (cho loại xe mít thui)
Em quánh dấu cái.