Tập Lái
30/3/10
6
0
0
Hcm
Các bác giúp em với:
Tình hình là em đi nuôi thằng em ở bệnh viện nên bị giang hồ làm thịt mất cái bóp trong đó có bằng lái A1 và B2 cùng giấy tờ tùy thân.
Bác nào có cách để em xin lại giấy phép lái xe mà không phải thi lại xin chỉ em với
Em không có thời gian đi thi lại.
Xin chân thành cám ơn anh em.

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
Re:Cứu em với anh em ơi(Em bị mất bằng lái muốn xin lại mà khong phải thi lại)

duc12ok nói:
Các bác giúp em với:
Tình hình là em đi nuôi thằng em ở bệnh viện nên bị giang hồ làm thịt mất cái bóp trong đó có bằng lái A1 và B2 cùng giấy tờ tùy thân.
Bác nào có cách để em xin lại giấy phép lái xe mà không phải thi lại xin chỉ em với
Em không có thời gian đi thi lại.
Xin chân thành cám ơn anh em.

Em bị vụ này 1 lần! Nguyên cả cái ví đựng tiền! Lên SGTCC Lý Chính Thắng làm hồ sơ thì tụi nó nói là 2 tháng xác minh hoặc hơn sau khi nhận hồ sơ mới xét cho thi lại lí thuyết để cấp bằng dù có công an xác nhận! Nhưng quan trọng là ko có lớpp cho bác thi hay thời gian chờ là vô cùng!
Tuy nhiên may mắn là em được tụi nó đến nhà cho cuộc lại giá 2 chai bác ạ! Nó bẩu nó nhặt duoc ngòai đường à!
Thôi bác cứ làm tờ giấy dán tại chỗ bác mất xin "tìm giấy tờ"! Đúng 1 ngày sẽ có người cho chuộc lại! Em thề!

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83

chính xác, photo 1 mớ dán tùm lum hết mấy hôm sau sẽ có người gọi cho chuộc:D

Hạng D
11/11/09
2.761
1
36

chuộc lại đc thì tốt.không là phải thi lại lý thuyết.mất 2t và chờ 2tháng người ta lo luôn.chỉ cần lên có mặt.

Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12

Cho em hỏi bằng lái a1 và b2 của bác thi cùng trường hay khác trường vậy nếu cùng trường thì em có cách giúp bác khỏi thi lại.

Hạng B2
10/8/09
128
31
18

Photo mấy cái tờ rơi chắc chắn sẽ có người dt cho bác thôi

HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93

Nếu trong ví của bác có thông tin về số DT hoặc địa chỉ đúng của bác thì thế nào cũng có người liên lạc bác để bác chuộc lại, bác cứ yên tâm, chỉ cần chuẩn bị ít xiền. Chúc bác mau có lại giấy tờ

Tập Lái
26/2/10
42
0
6
52

Trường hợp của bác giống trường hợp của em cách đây 3 tháng. Em ra XXX phường làm đơn cớ mất là bị cướp (phường đó thằng bạn em là CT phường
. Sau đó đem lên chỗ cấp bằng (lý chính thắng) làm lại phó bản không cần phải thi, trong đơn cớ mất XXX phải chứng là bị cướp hoặc bị cháy thì bên SGTCC mới cấp phó bản mà không phải thi.

Tập Lái
30/3/10
6
0
0
Hcm

em thi 2 bằng ở 2 trường khác nhau bác ạ.A1 em thi lâu rồi.B2 em mới thi được 2 năm thôi