Hạng B2
10/10/05
162
1
0
54
Em đang xài thử, chưa biết chất lượng ra sao. Hàng của NGK Nhật các bác ạ có bác nào sử dụng rồi thì thông tin thêm nhé.

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải
RE: Đã có bugi Platin cho ngựa sắt ở HN

bác mua ở phố Huế phải không ??? bao nhiêu vậy bác / em hôm bữa trước tết cũng mua 1 cái , mới lắp vào chạy cũng thấy ngon hơn nhưng quất tầm 2000 km là tiêu luôn .

Hạng B2
25/9/03
139
2
0
Hà Nội
www.gattanday.net

oh thế ngựa sắt to không dùng chung bugi với oto được ạ các bác?? xe vespa của em toàn chơi bugi platin của oto vào đấy, đi 2-3 năm mới phải thay

em biêt trong chợ Giời có nhà trong ngõ chuyên phân phối bugi, giá rẻ mà nhiều loại kinh khủng, mỗi tội không biết chỉ đường thế nào

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83

:)Tới hai ba năm mới thay bugi cơ à [8|] xe em cứ sáu tháng định kỳ là thay luôn, khỏi chùi khỏi phục hồi gì cả. Chỉ có vài chục ngàn một cái chứ mấy ! Cần gì phải Vàng hay Platin hả các Bác :):D

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

tùy từng xe thì mới dùng chung bugi như bugi ô tô , nhưng thì thường cỡ ren nhỏ hơn của ô tô .và bugi ở chợ trời hay phố Huế chẳng biết đâu mà lần , nhưng chắc đa số là hàng Tàu hoặc ĐL , dùng có cái thì ngon có cái thì dở chết luôn , nói chung may rủi mà :D

Hạng B2
10/10/05
162
1
0
54

Xe của em là Rebel 250 nên cũng dùng bugi chân nhỏ, không dùng chung với ô tô được. Em mua ở Mạnh Quang (phố Huế) 45k. Xe cũ rồi, chỉ vài tháng đã tèo bugi nên mới phải thử dùng Platin xem sao. Trong khi đó xe của vợ em thì 5 năm rồi chưa phải thay bugi, thế mới cáu chứ:D

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

nếu mà xe ăn bugi thi là do điện đóm của xe hoặc bác mua phải bugi lởm bác ah .bác cứ thử dùng xem có lâu hơn loại thường không nhé ( bác thử vào HEAD của Honda mua bugi của FU II xem , nó cũng chân dài lắp vừa cho Rebel đó ). em cũng mua NGK platin ở phố Huế giá cũng 45k-50k tùy .nhưng chắc không phải made in Janpan đâu bác , made in TW China là may :D .chứ nếu gặp phải ĐP China thì khốn ..he....he...... ( tw =trung ương -đp = địa phương )

Hạng B2
10/10/05
162
1
0
54

Em cũng đang nghi là China, tuy nhiên đã mua rồi thì dùng thử xem sao. Em đã vào hãng mua các loại rồi nhưng vẫn chóng tèo. Chắc chắn là do máy lên dầu thôi.

Tập Lái
13/2/06
29
0
0

Nếu bác muốn dùng bu-gi lâu thì bác phải có spec của nó. Dựa theo đó mình mua đúng loại thì sẽ dùng lâu và lượng xăng sẽ đốt hết => ít hao xăng hơn.
VD: Các xe tay ga (spacy, Dylan, SH) dùng tương đương bu-gi C7 (NGK)
Các xe LA, Rebel 250 dùng tương đương C8. Nếu đi đường xa nên thay C9 thì máy sẽ bớt nóng và xe chạy bốc hơn ở tốc độ cao.
Tui đang dùng bu-gi đầu iridium (Denso) loại tương đương C9 (NGK). Khi gắn vào vòng tua máy chạy không tải (garranty) giảm hẳn (từ 1100v/p -> 900v/p), xe chạy có cảm giác bốc hơn hẳn.
Theo như quảng cáo thì bu-gi đầu Platium tuổi thọ hơn 20000km, với iridium thì hơn 50000km (kiểu này chạy mệt xỉu luôn :) ).
Chúc bác tìm được loại như ý.

Tập Lái
13/1/06
13
0
0

Trích đoạn: dnguy3

Nếu bác muốn dùng bu-gi lâu thì bác phải có spec của nó. Dựa theo đó mình mua đúng loại thì sẽ dùng lâu và lượng xăng sẽ đốt hết => ít hao xăng hơn.
VD: Các xe tay ga (spacy, Dylan, SH) dùng tương đương bu-gi C7 (NGK)
Các xe LA, Rebel 250 dùng tương đương C8. Nếu đi đường xa nên thay C9 thì máy sẽ bớt nóng và xe chạy bốc hơn ở tốc độ cao.
Tui đang dùng bu-gi đầu iridium (Denso) loại tương đương C9 (NGK). Khi gắn vào vòng tua máy chạy không tải (garranty) giảm hẳn (từ 1100v/p -> 900v/p), xe chạy có cảm giác bốc hơn hẳn.
Theo như quảng cáo thì bu-gi đầu Platium tuổi thọ hơn 20000km, với iridium thì hơn 50000km (kiểu này chạy mệt xỉu luôn :) ).
Chúc bác tìm được loại như ý.

Các bác cho tôi hỏi, tôi đang chạy Virago 125 thì dùng bugi nào? Xe dạo này ít chạy nên phải thay bugi suốt. Nếu chạy thường xuyên thì lại ok, thế mới cay chứ:(