Tập Lái
6/4/14
6
1
1
31
HCM
Dàn lạnh Spark 2011 phải thay sau 2 năm

Xe mua 2 năm rồi chạy dc 20.0000km. Xe mình cứ mỗi 3 4 tháng phải bơm gas máy lạnh 1 lần, tầm 1 2 tháng đầu thì rất ok nhưng 1 2 tháng sau thì tình trạng như cũ, xuống lạnh khá nhanh. 1 ngày đẹp trời, sáng nổ máy e nó ko lạnh luôn. Đem ra hãng thì bắt bệnh hư dàn lạnh của xe phải thay gần như hết tầm 3x triệu. Xài mới 2 năm mà nghe muốn tả hỏa với giá luôn, ra ngoài thì báo là thay moto chỉ cỡ 7 triệu thôi. Ko biết có phải hãng chém mình ko vậy mấy bác. Vậy mình nên để hãng thay luôn hay ra ngoài vậy. Vậy chỗ nào uy tín tại HCM mọi người chia sẽ giúp mình nhé. Thanks mọi người nhìu.[pagebreak][/pagebreak]

Last edited by a moderator:
Hạng C
9/8/11
825
1.081
93
Tân Uyên Bình Dương
Dàn lạnh gì 3x tr dữ vậy ....e cũng đi spark nè pác...em sạc 2 lần, cũng đời 2011....bác có hay kiểm tra lọc lạnh ko??e cứ 2 tháng lôi ra xịt 1 lần...bụi nhều ko có lạnh đâu...có 1 lần em đi sạc gas lại thì anh thợ nói là gas em đang xài là gas dỏm, mùi thối...thợ bơm gas dỏm này thì xe mình sẽ bị mục dàn lạnh...nên bác kiếm chỗ nào uy tín làm....

Tập Lái
6/4/14
6
1
1
31
HCM
Thanks bạn. Ban đầu cũng nghĩ thế nhưng 1 2 tháng đầu bơm xong xài cũng ngon lành mà hok biết sao nó xuống từ từ ghê quá. Nghe nói thay gần hết dàn lạnh 3x triệu muốn độn thổ luôn. Đang đợi kiểm tra thêm. Chém kiểu này sợ hãng quá.

Hạng C
25/1/14
646
524
93
Chắc bị mục đường ống rồi mới đi gas như thế.

Tập Lái
6/4/14
6
1
1
31
HCM
Ống đó là ống thủy lực mà sao dễ mục vậy bác. Có thể là bị hư moto chăng. Mà giờ đưa vào hãng kiểm tra rồi chắc có gì thương lượng giá lại sau. Chán nhỉ.

Tập Lái
5/5/07
9
1
1
thanhnien.com.vn
Ống thì ít khi mục bạn....nếu thay dàn lạnh...thông thường thợ chỉ thay 2 phần chính là bơm nén và lốc lạnh...đó là phần chính của máy lanh, phin lược gaz nữa....nếu thay thì thay đồng Bộ như vậy nha bạn...nhưng mà ra ngoài thì không tốn lúa nhiều dữ vậy...em nghe cũng giật mình.

Tập Lái
6/4/14
6
1
1
31
HCM
đã thay gần như toàn bộ dàn lạnh. Cái mắc tiền nhất là block lạnh, cục nóng, cục lạnh. Nói là bơm gas dỏm nên nó mục gần như dàn lạnh và thay mới toàn bộ. Mình ko nghĩ gas lạnh gì mà mục sét toàn bộ ghê vậy. Cái block lạnh bên hãng chém tới 12tr. Hoảng hốt quá. Chắc đây là bài học cho các bác khi có con chevrolet spark này. Chú ý kĩ dàn lạnh và hao xăng của e nó quá. 100km/11 ~ 12 lít rồi.

Hạng C
18/2/13
569
320
63
Tổng cộng hết bao nhiêu vậy bác ? Làm trong hãng hay ngoài gara thế ?

Tập Lái
11/5/14
22
5
3
38
Hồ Chí Minh
Xe mua 2 năm rồi chạy dc 20.0000km. Xe mình cứ mỗi 3 4 tháng phải bơm gas máy lạnh 1 lần, tầm 1 2 tháng đầu thì rất ok nhưng 1 2 tháng sau thì tình trạng như cũ, xuống lạnh khá nhanh. 1 ngày đẹp trời, sáng nổ máy e nó ko lạnh luôn. Đem ra hãng thì bắt bệnh hư dàn lạnh của xe phải thay gần như hết tầm 3x triệu. Xài mới 2 năm mà nghe muốn tả hỏa với giá luôn, ra ngoài thì báo là thay moto chỉ cỡ 7 triệu thôi. Ko biết có phải hãng chém mình ko vậy mấy bác. Vậy mình nên để hãng thay luôn hay ra ngoài vậy. Vậy chỗ nào uy tín tại HCM mọi người chia sẽ giúp mình nhé. Thanks mọi người nhìu.[/QU
Xe chỉ bi lanh thoi thi thoi ma 3x tr , trong hang la dung roi vi nguoi ta con nuoi ca 100 nhan vien nen phai ban gap 3 hay 4 lan o ngoai, voi he thong lanh la cua denso san xuat sau do dan logo cua hang vao thi goi la hang chinh hang, nen bac cu ra ngoai lam keu thay lock denso japan là good , dan lanh cung vay. Thay het nhu vay cung chi het 14-16tr cả lock+ dàn lạnh + lọc gas + công thợ + gas lạnh ( dùng gas 134 nhập mỹ, USA ko pai mỹ tho đâu nha bác hehe). Co j bac cu lien he e

Bac gi do oi!
Xe Spark cua anh 2 3 thang phai sac lanh 1 lan la do duong dan ga lanh bi ro ri hoac la gian lanh, gian nong bi muc lam ga lanh het di gay ra khong lanh. Bac muon khac phuc chuyen nay rat don gian:
Truoc tien bac phai tim nguyen nhan bi ro ri ra o dau roi khac phuc lai. sau do kiem tra lai dau lanh, sac ga lanh 134 hieu Dupon cua my bao dam 1 nam may lanh van chay tot.
Bac nao bi truong hop nay thi cu mang toi CHEROLET VAN HANH. Dia chi 64/10 Luy Ban Bich, phuong Tan Thoi Hoa, quan Tan Phu, TPHCM. Gap anh Quoc so dien thoai 0908369942. Bao dam lam xong may bac cu yen tam khong can phai lo ve viec may lanh nua.