Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Người quen muốn bán 1 lô đất ở Ấp 4, Xã Đông Thanh , Hoc mọn
Từ SG lên đi qua khỏi hàng beer Tiger 4km, rồi rẻ phải vào 2km nữa, đường xe hơi chạy được giá 600 ngàn/ 1m2, đât ruông.
Nghe nói sau này mở đường rộng và nối qua Hà Huy Giáp, theo các bác có nên mua hay không ? Và vùng này có quy hoạch gì không ? Khu vực này tôi chưa bao giờ đụng tới nên không biết ra sạo

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
vinh711 nói:
Nhà vợ em quê ở ấp 5, Đông Thạnh. Em có lô đất ở ấp 5 (qua cầu dừa khoảng 800m, quẹo phải vào 200m là tới) mua của gia đình vợ. Đất em là đất trồng cây lâu năm, đường trước đất là 6m thông, xe tải vào thoải mái, dân ở đầy xung quanh.

Xung quanh đất em họ giao dịch khoảng 4tr/m2. Có căn nhà cấp 4 dt 4x20 đang rao bán 500tr (có sổ hồng). Đất em mua năm 2000 giá là 150.000VND/m2.

Hiện nay qui hoạch sẽ có 1 đường song song với đường Lê Văn Khương, và cắt ngang qua ấp 5 (em ko rõ có cắt ấp 4 không). qui hoạch này mới có khoảng 3 năm nay. Tuy nhiên em nghĩ nó không khả thi vì ko cần thiết làm do có nhiều đường khác khá lớn và có sẵn rồi.

Em vừa rồi đi làm lên thổ cư cho đất em thì ko đc vì con đường này nó đi xéo qua đất em 1 phần (hy vọng sau này thành mặt tiền). Phần đất của anh vợ em ngay cạnh thì ko bị qui hoạch nên làm sổ đỏ thổ cư được, tiền thuế lên thổ cư cho đất trồng cây lâu năm là khoảng 500.000VND/m2. Phí dịch vụ thì tùy theo dt đất lớn hay nhỏ. Cách đây 2 tháng dịch vụ tính đất em 400m2 là 230tr (bao gồm thuế đất và phí dv), nhưng tiếc là đất em đang chờ qui hoạch.

Đất ở Đông Thạnh mua ở cũng đc, bãi rác ĐT thì đóng cửa rồi, và nó cũng ở mãi ngã 3 đồn (cách ấp 4, 5 vài km). Hiện nay đường Lê Văn Khương còn mở rộng đợt 2 nữa (ko biết khi nào mở), cuối đường Lê Văn Khương quẹo phải có đường Đặng Thúc Vịnh cũng đang mở rộng gấp đôi để nối với cầu Rạch Tra đang làm, thông qua Bình Mỹ (Củ Chi) và đi Bình Dương dễ dàng.

Bác cứ mang bản vẽ lên xã Đông Thạnh hỏi là người ta trả lời qui hoạch cho bác rõ ràng.

Thanks bác, khi mua sẽ lên UB xã hỏi ,nhưng còn cái giá như thế có mắc quá không, người quen nói ở đó đang có nhiều người đi mua đất lắm , chắc có quy hoạch gì đó nên nghe cũng vừa ham vừa sợ dính bẫy.hihi...

Hạng B2
11/11/07
249
2
18
giá cả thì em ko rõ lắm, vì khác nhau từng khu vực mặc dù là cùng ấp. Bác cứ dạo quanh một vòng thì có thể biết.

Các đây 3, 4 năm, nhạc phụ em cũng bán đất nông nghiệp ở Đông Thạnh, cách ấp 5 khoảng 2km (em ko rõ ở chỗ nào), giá đã khoảng 400.000 đ/m2. Đất đó khi bán nhà em có hỏi ở xã thì nghe nói bị qui hoạch nhưng cò vạc vẫn cứ mua, chắc họ nắm đc thông tin gì đó nên vẫn mua.

Em định mai mốt về làm cái nhà vườn nho nhỏ ở đấy cũng hay.

Status
Không mở trả lời sau này.