Dây leo - nhờ các cao nhân chỉ giáo.

Thành viên đang xem chủ đề này (Thành viên: 0, Khách: 0)

1. Blackstorm1317

Blackstorm1317 Hạng B2

Em đang muốn trồng giàn dây leo thả từ sân thượng xuống như hình thì trồng cây gì các bác chỉ giáo giúp. Tks!

2. Chủ đề tương tự
    Diễn đàn Tiêu đề Date
    Chuyên Mục Kiến Trúc, Xây dựng, Nội thất Các bác giúp em chổ dạy vẽ 3D 19/11/12
    Chuyên Mục Kiến Trúc, Xây dựng, Nội thất Nhờ tư vấn phong thủy cho biệt thự song lập Thứ năm lúc 11:16
    Chuyên Mục Kiến Trúc, Xây dựng, Nội thất Nhờ tư vấn xây nhà đúc giả 1 tấm 15/10/14
    Chuyên Mục Kiến Trúc, Xây dựng, Nội thất lại nhờ tư vấn thiết kế và recommend nhà thầu tốt 29/9/14
    Chuyên Mục Kiến Trúc, Xây dựng, Nội thất Nhờ các bác tư vấn xây nhà 24/9/14

3. tuanhue

tuanhue Hạng B2

Hóng
  4. AeroKid

AeroKid Hạng C

Em cũng đang có nhu cầu như pác Blackstorm !
    Nhìn ảnh thì hình như ảnh 1 là dây leo mọc từ dưới lên theo dàn treo đã làm trước, ảnh 2 & 3 mới là mọc từ trên xuống
  5. vsp74

vsp74 Hạng C

Giờ em thấy các nhà hay trồng cây leo có hoa thành chùm nhỏ mầu đỏ nhìn cũng đẹp, leo thì nhanh kinh khủng luôn. Bác ra vựa cây là biết ngay đó, hình thì em hổng có để up lên cho bác ngắm ạ.
  6. anhbocau

anhbocau Hạng D

Nhà bác có trẻ em ?Theo em thì nên trồng cây "thiên lý tỏi " còn gọi là "lan tỏi"
    Hoa màu tím , có mùi nồng , côn trùng không dám đến gần .
    Dễ tìm thì có "huỳnh đệ" , có người gọi là "quỳnh đệ" . Hoa màu vàng , người ta hay cho leo hàng rào .
  7. koon2

koon2 Hạng B2

Cây đầu tiên nhìn có vẻ là cây mành mành, leo rất nhanh, không có hoa nhưng có rễ dây khá đẹp. Bác nào ở quận 12, Phú Nhuận, Tân Bình, GV ... cần thì mình tặng cho ít cành về trồng
  8. bullkeo

bullkeo Hạng D

Em thấy cây trầu bà tốc độ mọc và leo cũng rất nhanh và rất rẻ. Bác ra mấy tiệm cây cảnh hỏi thử xem ?
  9. ngoinhaxanh

ngoinhaxanh OSOM

cậy mồng tơi leo ok lắm a
  10. haioriflame

haioriflame Hạng C

Nhà em chơi cây khổ qua đực. có hoa và trái nhỏ xíu nhìn dễ thương lắm. trồng nó leo tùm lum, nhà rất mát. phía sau em cho cây gấc đực luôn, có hoa mà không có trái. Hoa vàng nhìn rất dễ thương. Tốc độ leo thì rất kinh khủng, phải dọn dẹp thường xuyên theo ý mình. chứ tụi nó leo vô tổ chức lắm.
    EM thích nhất là luôn có Ong và bướm vàng bay quanh nhà nhìn thích lắm. rất thiên nhiên.
  11. maitoan

maitoan Hạng B2

em đã thử nhiêu loại
    cây bác nói là cây trang leo, cây này trồng dưới đất mọc lên. Bác chủ hỏi cây trồng thả từ sân thượng xuống em biết mỗi trầu bà ta co thể thả trên cao xuống, còn mấy cây trong hình e ko bit tên gì ợ. em hỏi bác Google thì biết trang này bác tham khảo http://www.caycanhphuongnam.com/Cay-Canh-Phuong-Nam-Cay-day-leo/Default.aspx?rows=25#so
    bác trồng một loại thôi, lúc trước em ham trồng từa lưa giờ thành cái hàng rào thập cẩm nhìn lùm xùm gớm lắm