Thảo Luận Chung Đè lên đường gạch xéo

Hạng B2
27/12/13
205
31
28
Em mới copy hình này của bác XaGan,
Các bác cho em hỏi bình thường khi muốn quay đầu mình đi lane trái sau đó tới đường gạch xéo thì qua lane kế bên phải , sau đó lại qua bên trái để rẽ quay đầu.
Vậy trong trường hợp này tại sao không bỏ đường gạch xéo vì nếu đường đông có khả năng gây kẹt xe.
Cám ơn.

img_0946-jpg.93691

ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
Mà cho em hỏi Ni chút là đuong gạch xéo ấy để làm gì ạ?

Hạng B1
30/3/13
64
19
18
Đường gạch xéo đó cấm xe chạy vào đó, mục đích trong hình này là để tránh rủi ro cho những xe đang dừng chờ quay đầu ở lane trái nhất bị những xe khác chạy thẳng phía sau đụng phải.

Lẽ ra ở những giao lộ cần có lane để rẽ trái hoặc quay đầu thì đường chỗ đó cần có thêm một (hoặc nhiều lane bên trái chỉ để rẽ trái/quay đầu,) chứ không phải lấy mất một lane chạy thẳng như trường hợp trên.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Adu...giờ mới biết dzụ này....thừa giấy vẽ voi chăng. Chơi vùng cấm chỗ này là khó nhau. Phài chăng tạo khoảng hở cho xe quẹo trái khi có đèn đỏ?

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Hôm trước em né cái vạch này và xi nhan trở ra để quay đầu, bị thằng tải đầu đất phía sau chửi quá trời. Nó chạy cán luôn vạch này để quay đầu. Nhưng mà nó miệng chửi, tai nó nghe, do em lên kiếng kín mít.

Hạng F
22/7/13
8.976
40.259
113
Theo như trường hợp của em thì tại đường dẫn vào hầm thủ thiêm cũng có vạch loại này, và bị 1 anh cảnh sát giao thông túm lấy vief can tội cán lên vạch íh! vạch íh họ nói mặc nhiên là con lươn, nên anh không được leo qua, phải vòng qua đi thẳng rồi quay vô.

Hạng C
29/5/13
691
156
43
mấy cái này e thấy rất vô duyên...tự dưng lòi ra 1 cục như cục thịt thừa...

Hạng D
18/2/10
3.130
2.891
113
Cùng hóng, biết vạch này thuộc loại cấm đè, nhưng mà đang đi làn ngoài cùng muốn quay đầu thì phải làm sao ?
1. Tiếp tục đi thẳng, quay đầu
2. Vào làn trong, qua vạch chéo, ra làn ngoài cùng lại, quay đầu
3. Biết trước có vạch chéo rồi, đi làn trong đến khi qua vạch chéo rồi quay đầu.

Nhưng...các bác đi kiểu nào cũng chết.

Lựa chọn 1: Có thể chết với CSGT (xin lỗi vì họ bắt đúng luật)
Lựa chọn 2: Chết với xe bên cạnh và xe phía sau
Lựa chọn 3: Mấy bác làn ngoài cùng éo cho ra, mấy bác phía sau bấm còi điên loạn.

Vậy các bác chọn cách nào ?