Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố
Cùng câu hỏi với chủ đề, không biết các bác có bác nào quẹo phải khi đèn đỏ mà bị xxx bắt chưa?
Ngoài ra vấn đề về việc dừng xe khi đèn đỏ, nếu đi thẳng ( hoặc quẹo trái) thì không nên dừng ở sát vỉa hè gần phía đèn giao thông vì cản đường xe đi sau quẹo phải ?

em từng bị 1 lần khi ở Cà Mau, lúc đó em còn cãi " sao trên sài gòn tui chạy được mà về đây tui bị phạt" anh xxx trả lời em "vậy thì về trển mà chạy" thế là móc túi ra thoai :). Theo luật thì khi chuyển hướng phải có xi nhan báo hiệu đó bác.

Hạng C
17/7/11
662
21
18
Hn và đà nẵng thì bị phạt( em bị rui) sg thì không nhưng nhớ bật singan

Hạng B2
17/9/10
404
37
28
Ở TP HCM thì em đi 2B vẫn quẹo phải khi đèn đỏ, có bật xi nhan và chưa bị vịn bao giờ :). Tỉnh thì em ko rành :cool:

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Chủ đề này có đưa lên 01 lần rồi,theo quan điểm của mình nên cho phép quoẹ phãi khi đèn đỏ,còn nếu có cấm ở giao lộ nào đó thì phãi treo bãng cấm quoẹ,các phương tiện k nên đậu bít lề phãi mà chừa lối cho xe 02 bánh muốn quoẹ phãi,mặc dù k có luật cho phép các xe 02 bánh quoẹ phãi khi đèn đỏ,nhưng từ trước tới nay,chưa bao giờ mình bị phạt lỗi này và trong suy nghĩ của đa số người tham gia GT đều nghĩ là quoẹ phãi khi đèn đỏ là đúng luật..

Hạng B2
13/11/12
146
1
20
ở Vũng Tàu thì giao lộ nào có bảng cho quẹo mới đc quẹo.
Điển hình là ngã tư Lương Thế Vinh - 30 tháng 4. Hồi trước thì cho quẹo nhưng sau này tháo biển báo, nhiều người đi vẫn quẹo phải khi đèn đỏ -> vừa quẹo xong mấy ảnh túm luôn

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Ngoài TP và các khu vực giáp ranh ra thì hầu hết các tỉnh là 2b ko dc wẹo phải khi đèn đỏ. VD như Đồng Nai dc, Lâm Đồng ko, Long An dc, Tiền Giang ko.
Nhân cái này em cũng thêm cái thắc mắc là ngã 3, đèn đỏ 2b có dc phép chạy thẳng ko nếu ko có bảng gì hết? Ngoài ngã 3 Nguyễn Trãi-Nguyễn Cư Trinh thì em chưa thấy ngã 3 nào có bảng cho chạy thẳng, mà thiên hạ cứ ùn ùn chạy, em thì toàn là dừng, em chỉ sợ 1 ngày nào đó bị lượm là hết đường cãi

Hạng C
26/12/12
950
16
18
Nếu có biển đèn đỏ xe 2b đc phép rẽ phải thì không sao, còn đâu những chỗ nào không có biển đều bị phạt như thường. Và các bác khi dừng đèn đỏ thì chừa lại 1 lỗi cho mấy xe phía sau rẽ phải. Em ghét nhất mấy cái xe sau chen lên rồi ngang nhiên bịt ngay cái lối rẽ phải cho những xe khác.

Hạng D
30/1/07
2.587
145
63
nha trang
Vào tp ngã 3 đèn có lươn ngăn cách có được chạy ko ,xe biển tỉnh,vì em thấy em ngừng mà xe máy chạy rầm rầm,ko có bản cho phép đi thẳng

Hạng C
26/12/12
950
16
18
tini nói:
Vào tp ngã 3 đèn có lươn ngăn cách có được chạy ko ,xe biển tỉnh,vì em thấy em ngừng mà xe máy chạy rầm rầm,ko có bản cho phép đi thẳng
Nếu có biển bác phải chấp hành theo biển. Nếu có đèn bác phải chấp hành theo đèn tín hiệu.