Hạng B2
28/4/13
108
48
28
TPHCM
Tình hình là cuối tuần rồi em quởn quởn đạp xe đạp và vác vợt qua quận 12. Đi tới đoạn này sực nhớ tới cây đèn này mà hơn 1 năm nay chưa có thay đổi. Hôm trước đám cưới ông anh đi bưng quả thấy xxx đứng ngay ngã 3 bên đường Lê Thị Riêng đã can đừng có quẹo khi đèn xanh nhưng bác tài vẫn ngoan cố hậu quả là nguyên 1 đoàn bị quoắc lại.

Lý do bẫy đã được giăng..lạ đường thì khó tránh khỏi .Đèn xanh k được quẹo trái nhưng đèn đỏ quẹo trái lại hok có sáng và gắn sát trong lề xe máy nên các bác tài bị vẫy. a e OSers cẩn thận

Đèn ở Ngã Ba Quốc Lộ 1A và Lê Thị Riêng Q12

Hạng D
29/1/12
1.932
575
113
Tình hình là cuối tuần rồi em quởn quởn đạp xe đạp và vác vợt qua quận 12. Đi tới đoạn này sực nhớ tới cây đèn này mà hơn 1 năm nay chưa có thay đổi. Hôm trước đám cưới ông anh đi bưng quả thấy xxx đứng ngay ngã 3 bên đường Lê Thị Riêng đã can đừng có quẹo khi đèn xanh nhưng bác tài vẫn ngoan cố hậu quả là nguyên 1 đoàn bị quoắc lại.

Lý do bẫy đã được giăng..lạ đường thì khó tránh khỏi .Đèn xanh k được quẹo trái nhưng đèn đỏ quẹo trái lại hok có sáng và gắn sát trong lề xe máy nên các bác tài bị vẫy. a e OSers cẩn thận

View attachment 147704 View attachment 147702 View attachment 147703
Trường hợp này em nghĩ kô bắt lỗi tài xế được vì khi đèn xanh sáng thì trên cột không có bất cứ cái đèn đỏ nào sáng (hình nhỏ bên trái) thì cứ chạy vô tư thôi. Luật chỉ bắt buộc dừng lại khi có đèn đỏ ở hướng chạy nào đó. Còn theo hình nhỏ bên phải thì khi đèn đỏ thì đi thẳng dừng lại, còn quẹo trái vẫn đc đi tiếp. He he he....

Hạng B2
29/6/11
370
265
63
41
Nhà mình ở khúc này. Không thấy bắt vụ quẹo này. Nó có lane chờ nên đa số toàn chờ đèn đỏ đi thẳng rồi queo, vì luồng đi thẳng QL1 rất đông cũng ít ai mạo hiểm cắt dòng.
Nhiều khi xanh đỏ gì phang tất và chưa bị hỏi bao giờ. Có thì cãi cũng OK vì đâu có đèn đỏ cấm quẹo.

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Đèn xanh này cho rẽ trái liên tục. Đỏ hay xanh rẽ trái thoải mái.
Chừng nào có đèn mũi tên rẽ trái đỏ mới ko đc rẽ trái.
xxx thuốc quá ác..

• Like
Reactions: bacai
HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Theo em nghĩ là không nên quẹo trái khi đèn xanh ở chỗ này vì rất nguy hiểm, không những cho mình mà cho rất nhiều người khác

• Like
Reactions: quocnamit
Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Chỗ này đèn xanh mà bác rẽ trái thì độ liều của bác quá cao đấy. Em đi xm qua chỗ này là sợ nhất vì khi chờ đèn thì dàn xe tải lao trên cầu TTH xuống mà lệch lái thì em ăn đủ.

• Like
Reactions: quocnamit
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Đúng là dừng chờ đèn đỏ mới rẽ trái là an toàn nhất.
Tại lỗi A Chánh, ko đưa đèn mũi tên rẽ trái lên cao hoặc gắn thêm đèn rẽ trái đỏ và có mũi tên chỉ rẽ trái hoặc rẽ trái đi thẳng ở làn ngoài cùng thì mới chấp hành đúng.

Hạng B1
15/9/14
85
58
18
Ngã 3 QL1 và Lê Thị Riêng, hướng từ cầu vượt xuống rẽ trái vào Lê T.Riêng là vào trung tâm sát hạch lái xe cơ giới của trường GTVT TW3 bên Q.Tân Phú. Đoạn này các thầy bên nhà Bác Chánh thường xuyên rẻ vào đây, sao không thấy cái bẫy này! Để cho bọn xxx lòe anh em còn yếu cơ vậy? Một cái BẪY MỀM MẠI mà khó ai thấy được!

Hạng B1
1/2/11
72
89
18
Em khai quật thớt này, vì sáng nay em vừa bị ngoắc vào. Em chỉ nói với CSGT vầy: "Các anh đặt đèn báo hiệu sai rồi, về phản ánh với Sở GTVT đi", CSGT trả lời vầy: "Tụi em phản ánh hoài đó chứ nhưng không thấy dời, anh nhận biên bản đi rồi anh làm đơn kiến nghị lên Sở GTVT". Dĩ nhiên, em cũng trình bày phải quấy hết 10', và CSGT kết bằng "Thôi anh đi đi"!

Các anh CSGT cùng các anh Sở GTVT thành phố Hồ Chí Minh ơi, các anh giao ban các anh giải quyết vụ này cho người dân đỡ phiền, lâu quá rồi... Cảm ơn các anh.

• Like
Reactions: zace4000 and ntt61