Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Đèn trần xe- Các bác giúp cho

Hạng B1
28/6/06
60
0
6
53
CÁc bác ơi , em rất là không thích cái màu vàng của đèn sợi đốt theo nguyên bản trong xe 5 chỗ thường là loại ống như cầu chì, xe bác nào nội thất màu sáng thì còn đỡ ,nếu nội thất màu tối thì ánh đèn này cứ thấy tức mắt lắm , em nghĩ bây giơ ta chuyến sang dùng dạng ánh sáng trắng xanh thì vừa sáng đẹp lại thường là ít tốn năng lượng hơn .Em đi xem các cửa hàng nội thất thì chỉ có loại lắp cho trần xe 15 chỗ , hình vòng kiềng tròn hoặc hình ống dài và thuờng thì có một cái bo mạch đi cùng ,cũng có đủ cho tắt ,bật và báo mở cửa ,tiếc một nỗi cái bóng to đùng chẳng nhét vào trần xe 5 chỗ được , mấy bác chuyên gia nhà ta cùng bà con trong QS giúp em xem có cách gì thực hiện ước mơ này không (em thấy có nhiều người cũng thích như em lắm)

Hạng B2
22/9/04
316
1
0
RE: Đèn trần xe- Các bác giúp cho

Hay bác nghiên cứu dàn LED đi, nhỏ gọn mà vẫn sáng xanh đẹp lắm !

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Bác ra đường Ký Con cấp tốc. Ở đó sẽ đáp ứng được yêu cầu của bác.

Hạng B2
10/10/05
359
69
28

sao bác ko làm 1 quả Xe-non nhỉ? Sáng tưng bừng luôn ... :D

Hạng B1
28/6/06
60
0
6
53

@KhanhLinh: LED chính là điều em nghĩ đến đầu tiên ,sau đó là các loại đèn khí (ống) nhưng đâu có thấy đèn trần.chỉ thấy ở đèn phanh lắp ở kính sau - cái này phải chế lại rất mất công , nếu bác thấy loại cho trần có ở thị truờng làm ơn (nếu như có thể ) cho xin một cái ảnh
@lebaphuc: Bexeon cũng vậy bác ơi , pha +cot thì có còn đèn trần không thấy đâu bác
P/S : Do em ở gần Hà nội nên chỉ có thể tìm đồ ở HN được thôi

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

LED vẫn được chứ sao bác, bác ra mấy cửa hàng đồ chơi cho máy tính như PC TOY hay Anh Đức ( Trần Hưng Đạo ) tìm mấy cái đèn trang trí cho case về lắp thì tưng bừng :)

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Không dùng LED được đâu. Tôi đã từng mua 100 con Led loại sáng chói, tức là loại bọn tầu nó làm đèn pin ấy. Nhưng ánh sáng chụm quá mà lại không bền nên phải bỏ.

Hạng B1
28/6/06
60
0
6
53

Thank bác VitaHN: Em tìm không ra loại làm đèn Pin này ( màu sáng trắng tím ) họ chỉ có loại cho ánh sáng xanh hoặc đỏ thôi .... em nghĩ là đèn LED rất bền chứ ạ ,nó là loại diot quang phải không ạ .Hay tại bác đấu nối tiếp mỗi bóng ăn điện áp cao quá chăng? Theo em biết mỗi cái độ 2 vol thì bền không hỏng được đâu ạ.Còn việc nó chụm thì cũng không sao . ta có thể dùng loại kính có gân để kéo ra,vả lại một bộ đèn trần xe 5 chỗ thường được chia ra làm 3 khoảng sáng không ảnh huởng đến nhau : 2 đèn đọc sách 2 bên và một đèn trần ở giữa - ý đồ của nhà chế tạo

Hạng B2
10/10/05
359
69
28

sao bác ko nhờ mấy bác trong SG ra Âu Mỹ mua giúp cho. Lần trước E vào đó chơi, hình như thâý có bán nhưng ko có nhu cầu nên ko xem kỹ! Trong đó nhiều hàng phết!

Hạng B2
6/4/05
458
0
16
ON. CANADA

Bác nên gắn đèn LED đi...Em cũng gắn trên xe cai đèn LED trần xe...Tổng cộng la 9 chiếc LED....Nhìn đẹp mắt mà lại sáng nửa..