Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Mình có một thắc mắc như trên mà chưa biết cách xử lý, mặc dù chưa bị

Tình huống có thể là đang chạy buổi tối hay ở tỉnh mà một bên đèn bị hư đèn cos, thậm chí hư cả cos lần pha luôn thì làm sao anh em?
Nếu chỉ hư đèn cos thì mình có thể bật hết pha lên rồi chạy đỡnhưng cũng dễ bị xxx vịn lắm.

Bác nào có kinh nghiệm về chuyện này cho ý kiến tham khảo nha!:3dchongchong:

Hạng B2
21/9/09
132
84
28
Tình huống này em bị rồi nè Bác , tức điên luôn , em đi Phan thiết về đến tp thì cũng tối Đức bóng bên phụ ( bên phải) đi đường Mai Chí Thọ ko biết , vừa qua hết hầm thì bị xxx thổi vô , báo lỗi ko mở đèn chiếu gần khi qua hầm, phạt 1 trieu 7 , giam bằng 30 ngày, mình nói là có mở mà nó đứt bóng chứ ko phải là ko có mở đèn, xxx ko chịu , mình hỏi nếu bị trường hợp này thì chạy làm sao, chẳng lẽ kêu xe cẩu về à, xxx bảo mở đèn ưu tiên lên mà chạy , cuối cùng mình ăn cái bb , nghỉ chạy xả hơi 1 tháng , vụ này khoảng 2 năm trước, giờ hầm có gắn camera thì khỏi giải thích luôn

Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Mình nghĩ trong trường hợp biết + chỉ hư đèn cos thì mình cứ bật pha lên chạy --> nếu có băng keo thì lấy ra dán lên phần trên đèn để cho nó bớt chói cho xe ngược chiều. Chả biết có được ko!!!

Tuy nhiên, đây cũng là tình huống nhức đầu và tốn xiền giống như bác đã bị!

Hạng B2
17/3/14
281
230
43
Mình có một thắc mắc như trên mà chưa biết cách xử lý, mặc dù chưa bị

Tình huống có thể là đang chạy buổi tối hay ở tỉnh mà một bên đèn bị hư đèn cos, thậm chí hư cả cos lần pha luôn thì làm sao anh em?
Nếu chỉ hư đèn cos thì mình có thể bật hết pha lên rồi chạy đỡnhưng cũng dễ bị xxx vịn lắm.

Bác nào có kinh nghiệm về chuyện này cho ý kiến tham khảo nha!:3dchongchong:
Xe bac dùng bong Halogen hay bi xenon? Nếu dùng bóng Halogen thì nên thủ sẵn một đôi dự phòng, thay thế bóng cuc kì đơn giản, e đi Nam Bắc thường xuyên cũng đôi lần bị dính chưởng vụ này rồi, tự xử lí ok.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Xe bac dùng bong Halogen hay bi xenon? Nếu dùng bóng Halogen thì nên thủ sẵn một đôi dự phòng, thay thế bóng cuc kì đơn giản, e đi Nam Bắc thường xuyên cũng đôi lần bị dính chưởng vụ này rồi, tự xử lí ok.

Đơn giản là thủ sẳn 1 bó nhang trong xe . Đứt bóng đốt bó nhang cắm trứơc đầu xe chạy. Bố thằng nào dám thổi vô.

• Like
Reactions: Võ NHư Đáng
Hạng B2
17/3/14
281
230
43
:3dandap:
Đơn giản là thủ sẳn 1 bó nhang trong xe . Đứt bóng đốt bó nhang cắm trứơc đầu xe chạy. Bố thằng nào dám thổi vô.
Mịa ong em xui dại...

Hạng D
13/8/14
2.547
28.676
113
Mình nghĩ trong trường hợp biết + chỉ hư đèn cos thì mình cứ bật pha lên chạy --> nếu có băng keo thì lấy ra dán lên phần trên đèn để cho nó bớt chói cho xe ngược chiều. Chả biết có được ko!!!

Tuy nhiên, đây cũng là tình huống nhức đầu và tốn xiền giống như bác đã bị!
Bác xem link http://www.otosaigon.com/threads/den-xe-bi-dut-1-ben-bong-thi-bi-phat-nhu-the-nao-a.8603400/
Bài viết số 12 Trang 2, Bài viết số 21 Trang 3 và Bài viết số 33, 34, 35 Trang 4.

• Like
Reactions: Tuckey2011