Hỏi/Đáp Kỹ Thuật đèn xe morning không tắt

Tập Lái
2/9/14
42
26
18
33
Các bác cho e hỏi..sao xe e tắt máy rút chìa khóa ra bấm clock cửa mà đèn k tự tắt..e để chế độ đèn auto..xe morning 2014 của a hãi.. mà ban ngày có mây đen hơi tối chuẩn bị mưa là cảm biến tự mở đèn..cho e hỏi có bác nào bị như e k

Hạng B2
18/5/07
371
310
63
Bác để auto thì không đủ sáng cảm biến tự mở đèn là đúng rồi. Hình như sau khi bác bấm khóa cửa thì sau mấy chục giây các đèn mới tắt thì phải (cả đèn trong xe nữa). Em không để auto nên cũng không chú ý lắm vụ này, để lúc nào em thử xem sao.

• Like
Reactions: davinl
Tập Lái
2/9/14
42
26
18
33
Đèn trong xe thì e bấm clok là nó tắt liền.. thank bác.. để e thử xem.. chứ để auto mỗi lần tắt máy phải vặn tắt đèn nữa:(

Hạng C
11/3/14
637
932
93
Lấy cái nón để lên cái cảm ứng ánh sáng phía trên DVD gần kính lái là nó sáng cả ngày luôn á. :)

Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
Àh thì ra thêm 1 bác giống em hjhjhjhjhj.....bác mún bik tại sao ko alo trực típ cho em nhé + thêm bác nào mún hỏi thì tiếc gì 1 cú Fone chia sẽ thêm kinh nghiệm là chính kakakakakaka........em đi Morning Nhập củng giống như bác chủ cứ tưởng là....ai ngờ tự suy nghĩ thì củng ra thui hjhjhjhjhj....

Hạng F
7/7/06
5.630
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Các bác cho e hỏi..sao xe e tắt máy rút chìa khóa ra bấm clock cửa mà đèn k tự tắt..e để chế độ đèn auto..xe morning 2014 của a hãi.. mà ban ngày có mây đen hơi tối chuẩn bị mưa là cảm biến tự mở đèn..cho e hỏi có bác nào bị như e k
Nếu bác để ở chế độ đèn Auto thì nguyên tắc sẽ như sau:
- Bác bấm cái đầu là Lock cửa, đèn hazard chớp một cái đưa xe vào trạng thái Arm, nếu tất cả các cửa và nắp capo đã đóng sát. Khi bấm unlock trên remote để chuẩn bị vào xe, thì đèn Head light sáng.
- Bấm Lock lần 2 đèn Head lamp sẽ tắt.
Trên nguyên tắc xe có chế độ đèn Auto, thì khi bật chìa qua vị trí ON, ánh sáng rọi lên cảm biến ánh sáng, cảm biến ánh sáng này đặt giữa taplo, cái cục tròn màu đen, nếu ánh sáng này cường độ dưới 100 Lux thì bộ BCM sẽ cho kích hoạt đèn Head light.

• Like
Reactions: moprit
Tập Lái
10/3/14
11
47
18
Các bác tư vấn dùm đèn gầm phía sau Kia Morning 2012 (xe nhập) mở ở đâu bác, lâu nay đi không để ý đèn này cứ nghĩ mở đèn gầm trước thì đèn gầm sau cũng sáng luôn, hôm trước rửa xe mở thử thì không thấy sáng, loay hoay vặn đủ các nút mà nó vẫn không sáng, hay là bị cháy bóng ? mà cháy cũng ko nhẽ cháy hết cả 2 bên.

Hạng C
8/3/12
888
273
83
Nếu bác để ở chế độ đèn Auto thì nguyên tắc sẽ như sau:
- Bác bấm cái đầu là Lock cửa, đèn hazard chớp một cái đưa xe vào trạng thái Arm, nếu tất cả các cửa và nắp capo đã đóng sát. Khi bấm unlock trên remote để chuẩn bị vào xe, thì đèn Head light sáng.
- Bấm Lock lần 2 đèn Head lamp sẽ tắt.
Trên nguyên tắc xe có chế độ đèn Auto, thì khi bật chìa qua vị trí ON, ánh sáng rọi lên cảm biến ánh sáng, cảm biến ánh sáng này đặt giữa taplo, cái cục tròn màu đen, nếu ánh sáng này cường độ dưới 100 Lux thì bộ BCM sẽ cho kích hoạt đèn Head light.
Công nhận bác có chuyên môn nhưng mỗi xe mỗi khác nhé bác , cách giải thix của bác ko sai nhưng chưa trả lời đúng ý mà bác chủ đang hỏi !!!Hjhjhjhjhj.....!!Bác chủ có thể kiểm chứng đảm bảo ko đc hjhjhjhjhj......!!!

Hạng C
8/3/12
888
273
83
Các bác tư vấn dùm đèn gầm phía sau Kia Morning 2012 (xe nhập) mở ở đâu bác, lâu nay đi không để ý đèn này cứ nghĩ mở đèn gầm trước thì đèn gầm sau cũng sáng luôn, hôm trước rửa xe mở thử thì không thấy sáng, loay hoay vặn đủ các nút mà nó vẫn không sáng, hay là bị cháy bóng ? mà cháy cũng ko nhẽ cháy hết cả 2 bên.
Bác có thể chụp em cái hình đèn gầm sau đc ko??

Hạng F
7/7/06
5.630
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Công nhận bác có chuyên môn nhưng mỗi xe mỗi khác nhé bác , cách giải thix của bác ko sai nhưng chưa trả lời đúng ý mà bác chủ đang hỏi !!!Hjhjhjhjhj.....!!Bác chủ có thể kiểm chứng đảm bảo ko đc hjhjhjhjhj......!!!
chú em này cả tuổi đời và tuổi nghề đều chỉ bằng tuổi thằng cháu của em, mà lúc nào cũng tỏ ra ta đây nguy hiểm, hiểu biết hơn người, tỉnh lại đi nhé cháu, cháu muốn trao đỗi kỹ thuật gì alo cho chú đây này.

• Like
Reactions: dinhngo