Hạng B1
2/9/06
94
20
8
Nhờ các bác chỉ giúp em từ SG đi Bình Châu đi đường nào tốt nhất?và trên đó thì ăn uống ở chỗ nào ngon(tại bạn em nói trong ks tại kdl BC nấu ăn và phục vụ tệ lắm).tiện thể các bác cho em biết đường lên đó có bị xxx bắn t.độ ko??Thanks các bác nhiều!

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
RE: Đi Suối nước nóng Bình Châu!!

từ tp. hcm đi theo QL 51 (Vũng Tàu) qua khỏi Vedan tầm 5KM bác rẽ trái rồi cứ thế 1 đường ta phi

ăn uống thì chỉ có khách sạn SGBC thôi, xung quanh toàn rừng lấy đâu ra hàng quán cho bác :D, còn nếu muốn măm hải sản thì bác chịu khó phi tầm 10KM sang hồ Cốc ăn rồi về

buổi tối BC buồn lắm, bác nên kéo đông anh em đi cho có hội

Tập Lái
3/3/07
19
0
0

Đi Bình Châu chỉ để ngủ thì sướng, còn chán lắm.

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

quên, rẽ vào đường Châu Đức - Xuyên Mộc bé tí nên bác cũng không thể chạy quá nhanh được, mà em cũng chưa nhìn thấy "máy sấy tóc" ở khu vực đó bao giờ [8D]

Hạng B1
2/9/06
94
20
8

từ tp. hcm đi theo QL 51 (Vũng Tàu) qua khỏi Vedan tầm 5KM bác rẽ trái rồi cứ thế 1 đường ta phi

ăn uống thì chỉ có khách sạn SGBC thôi, xung quanh toàn rừng lấy đâu ra hàng quán cho bác , còn nếu muốn măm hải sản thì bác chịu khó phi tầm 10KM sang hồ Cốc ăn rồi về

buổi tối BC buồn lắm, bác nên kéo đông anh em đi cho có hội
Cảm ơn bác!em nghe nói có đường từ VT đi lên đẹp lắm,chạy men biển nhưng ko biết rẽ khúc nào?nghe nói đường này có máy sấy tóc!!!:D??.Quán ở Hồ Cốc tên là gì vậy bác?(quán hải sản??).Em tính chở gia đình lên tắm bùn.

Hạng D
27/9/05
1.703
1.794
113

bác đi từ vũng tàu ra tới cái vòng xoay ngay chỗ chí linh ra lộc an rồi qua long hải - qua HỒ Tràm - Hồ Cốc rồi qụeo phải qua Bình Châu bác cứ hỏi dân địa phương là rõ nhất em k bít mô tả chỉ bít đi thôi.

quán ở hồ cốc thì bác vào thẳng khu du lịch hồ cốc luôn, em thấy ăn cũng được lắm :)

Bác đi từ SG xuống tới CỔNG CHÀO BÀ RỊA, cứ chạy thẳng tới bùng binh CAO ĐẲNG SƯ PHẠM thì men theo tay trái tới thị trấn đất đỏ long điền, cứ phi thẳng, bác sẽ thấy biển báo đi bình châu. Đường này gần nhất, có khỏang 2km và 2 cầu đang sửa chữa. Mùa này chán lém:mad::mad:. Giành cho nghỉ ngơi thôi.

Tặng bác nè : http://www.saigonbinhchauecoresort.com/location_vn.htm, Bác lưu ý nhé, đừng bao giờ nghe lời xúi bậy đi tắt qua phà Cát Lái, theo đường 25B qua Nhơn Trạch nhé, vì đoạn qua Cát Lái nhỏ mà bọn 2B chạy như ma đuổi, vừa chậm và dễ quẹt lắm. Hôm tết tôi chạy đường đó bị bọn 2B va bể gương hậu bên trái, đau hơn hoạn, còn thằng va thì dông tuốt.
Chúc bác thượng lộ bình....bình !

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: nguoikhonglo

bác đi từ vũng tàu ra tới cái vòng xoay ngay chỗ chí linh ra lộc an rồi qua long hải - qua HỒ Tràm - Hồ Cốc rồi qụeo phải qua Bình Châu bác cứ hỏi dân địa phương là rõ nhất em k bít mô tả chỉ bít đi thôi.

quán ở hồ cốc thì bác vào thẳng khu du lịch hồ cốc luôn, em thấy ăn cũng được lắm :)

Không biết Biển Hồ Cốc bây giờ ra sao chứ hồi trước tui đi vô đó chơi thấy oải lắm, đi qua khu rừng kêu là rừng nguyên sinh mà cây nào cây nấy lớn hơn bắp chân chút xíu, nhà hàng thì ruồi nhiều vô số kể, gắp miếng gỏi ốc giác mà gắp luôn cả ruồi. bây giờ chắc khác rồi hả các bác?:D

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

cảm giác của em là thấy Bình Châu không ngon vì :

- nóng (rừng thưa nên khô và nóng lắm chứ không có mát mẻ đâu)
- mùi lưu hùynh do các suối nuớc nóng tỏa ra rất khó chịu
- nhà hàng chỉ đáng gọi là cái canteen, bác muốn ngồi
trễ chút là họ ra nhắc
- hồ nuớc nóng đục lờ lờ nhìn trezeghê lắm (kiểu nó thế chứ không phải do bẩn)

tóm lại, nếu bác đi có phụ huynh cần nghỉ dưỡng thì tốt chứ đi thanh niên theo kiểu vui chơi thì đừng :)