Thảo Luận Chung Đi thế nào là đúng

Hạng B2
30/10/14
223
70
28
33

Như trong hình mình vẽ cái giao lộ 4 làn.đầu đường có biển 412. tới giao lộ ko có biển 411 chỉ có mũi tên như trong hình. mình muốn hỏi là xe 2b ( dấu sao) đi như thế nào là chuẩn nhất khi muốn rẽ trái ( 6)
TT1: cứ giữ len 4 tới giao lộ xinhan rẽ phải đợi ở điểm 5 . khi nào đèn xanh chạy qua điểm 6
TT2: chạy len 4 tới mũi tên chuyển hướng xinhan thì qua len 3 ( nếu đèn rẽ trái xanh) thì rẽ qua 6 luôn,nếu đèn rẽ trái đỏ thì đợi đèn sang xanh thì rẽ.
TT3: vẫn chạy len 4 đến mũi tên chuyển hướng sang trái thì xinhan sang len 1 và rẽ hoặc dừng theo đèn rẽ trái
E thì vẫn chạy theo TT2 ko biết như vậy đúng hay sai. mong các bác khai sáng cho e.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
em xin góp ý..bác vẻ như vậy chưa đúng với thực tế.. đa số khi gần đến giao lộ giao thông công chánh sẽ kẻ vạch đứt đoạn để lái xe có thể lựa chọn hướng di chuyển đúng với làn đường tương ứng .. vì vậy bác phải kẻ vạch đứt đoạn khi gặp vạch 1.18 khi đến vạch dừng bác có thể kẻ vạch liền.

Cách đi hợp lí và đúng nhất là bác có thể chuyển hướng qua len 1 nếu vạch kẻ đường là vạch đứt đoạn sau đó chờ đèn rẽ trái xanh => quẹo trái

nếu có dãi phân cách cứng thì bác có thể di chuyển trên làn số 3 ngay trước giao lộ chứ ko nhất thiết phải đi trên làn số 4 suốt tuyến (khi gặp mũi tên mới chuyen qua làn số 3) và chờ đèn rẽ trái xanh => quẹo !
1 điểm sơ sót nữa.. nếu em muốn đi 4b muốn quẹo phải thì phải làm thao nếu là dãi phân cách cứng? (trừ trường hợp có biển cấm thì em chấp nhận rẽ trái sau đó quay đầu đi thẳng để qua điểm 5. nhưng nghe rất vô lí với cái giao lộ lớn như vầy :) )

Hạng B2
21/9/10
273
310
63
TP.HCM
Theo ngu kiến của em thì:
- TT1: Phức tạp vì phải làm U-turn: loại
- TT3: Bác đi theo kiểu này cũng đúng nhưng sẽ nguy hiểm cho bản thân vì 2b cắt ngang qua dòng xe 4b để rẽ: loại
- TT2: không có gì để chỉnh: chọn :)

Hạng B2
30/10/14
223
70
28
33
bác ngotpro nói đúng. m vẽ vậy nhưng thực tế 4 dải phân cách là nét đứt hết và co mũi tên trên len 4b cho xe re phải nhưng m đang đăt trường hợp 2b nên bỏ qua vụ đo.
Cũng có mấy bác chọn đi tt2 như e. nhưng lúc đèn rẽ trái đang đỏ mà dừng lại ở len 3 đe chơ thì co nguy hiểm quá k.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
bác ngotpro nói đúng. m vẽ vậy nhưng thực tế 4 dải phân cách là nét đứt hết và co mũi tên trên len 4b cho xe re phải nhưng m đang đăt trường hợp 2b nên bỏ qua vụ đo.
Cũng có mấy bác chọn đi tt2 như e. nhưng lúc đèn rẽ trái đang đỏ mà dừng lại ở len 3 đe chơ thì co nguy hiểm quá k.
không! luật pháp cho phép và khuyến khích (có vạch sơn) tôi làm thì tôi thực hiện.. :)