Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
congduale nói:
phucminh nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Con đường đó sao gọi là đường tắt nhỉ? Đường vòng mới đúng chứ. </span>
Từ VT, thay vì theo QL51 đi qua Bà Rịa thì phải quẹo trái qua cầu Gò Găng và cầu Chà Và rồi đi qua đảo Long Sơn rồi vòng ra QL51 ngay trạm thu phí đã xây, chuẩn bị thu phí.
Bác nhìn trên bản đồ sẽ thấy: Cả hai con đường trên, em thấy đường nào cũng vòng vèo hết. Gọi đường tắt có lẽ là do nó gần hơn được <span style=""color: #ff0000;"">khoảng 1,5Km</span> (10%) so với đi theo QL51.
Mặc dù ngắn hơn khoảng 1,5km nhưng thời gian đi chắc chắn sẽ lâu hơn, đường xấu tệ (từ đảo Long Sơn ra đến QL51)

Hạng D
14/2/11
2.611
4.618
113
phucminh nói:
congduale nói:
phucminh nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Con đường đó sao gọi là đường tắt nhỉ? Đường vòng mới đúng chứ. </span>
Từ VT, thay vì theo QL51 đi qua Bà Rịa thì phải quẹo trái qua cầu Gò Găng và cầu Chà Và rồi đi qua đảo Long Sơn rồi vòng ra QL51 ngay trạm thu phí đã xây, chuẩn bị thu phí.
Bác nhìn trên bản đồ sẽ thấy: Cả hai con đường trên, em thấy đường nào cũng vòng vèo hết. Gọi đường tắt có lẽ là do nó gần hơn được <span style=""color: #ff0000;"">khoảng 1,5Km</span> (10%) so với đi theo QL51.
Mặc dù ngắn hơn khoảng 1,5km nhưng thời gian đi chắc chắn sẽ lâu hơn, đường xấu tệ (từ đảo Long Sơn ra đến QL51)
Ngắn hơn 10%, thời gian thì gấp đôi, phù hợp cho bác nào thích cưỡi ngựa xem hoa:D và đang bị viêm mũi:D
Ban đêm đi đường này nguy hiểm lắm, vì có thể gặp cướp:D

Hạng B2
7/6/11
220
5
18
knine nói:
laixehainam nói:
Em nghe nói ở Long Sơn có chổ ăn hải sản trên bè phải ko bác Hà. E chưa đi bao giờ nhưng nghe cũng ham quá, bác hướng e chổ đó ở đâu đc ko bác?
Từ VT về quẹo trái đường vào long Sơn tới chỗ đồn biên phòng gửi xe lên tàu ra bè ăn hải sản, bè nó làm bằng mấy thùng phuy nhựa để nổi, hải sản tươi ngon nhất là hào được nuôi ở đây, giá vửa phải. Không hiểu sau vụ chìm tàu Dìn ký mấy cái bè hào này còn được kinh doanh không? Sau tết năm ngoái Tớ chỉ vào đó ăn xong quay lại QL51 về SG, đường này rộng nhưng lún , ổ gà nhiều, hôi mùi cá , mắm.
Bè hào vẫn còn hoạt động bình thường đó các bác, em nghĩ cũng ok, ko mắc ko rẻ. Ra đó nghỉ trưa ăn uống rồi về, em thích nhất hào và ốc móng tay vua. www.behaoducnho.com.

Hạng B2
27/5/09
157
2
16
knine nói:
laixehainam nói:
Em nghe nói ở Long Sơn có chổ ăn hải sản trên bè phải ko bác Hà. E chưa đi bao giờ nhưng nghe cũng ham quá, bác hướng e chổ đó ở đâu đc ko bác?
Từ VT về quẹo trái đường vào long Sơn tới chỗ đồn biên phòng gửi xe lên tàu ra bè ăn hải sản, bè nó làm bằng mấy thùng phuy nhựa để nổi, hải sản tươi ngon nhất là hào được nuôi ở đây, giá vửa phải. Không hiểu sau vụ chìm tàu Dìn ký mấy cái bè hào này còn được kinh doanh không? Sau tết năm ngoái Tớ chỉ vào đó ăn xong quay lại QL51 về SG, đường này rộng nhưng lún , ổ gà nhiều, hôi mùi cá , mắm.

Bè vẫn còn hoạt động các bác ạ. Trước Tết em mới tới đó chén 2 lần.

Đường đi qua Long Sơn thì ngắn hơn nhưng có một đoạn rất xấu, hôm bữa em đi thấy đang làm, còn bề bộn lắm, đường cũng nhỏ, bác nào đang đi mà có xe đi ngược chiều lại thì cũng mệt.

Hạng D
14/2/11
2.611
4.618
113
Cập nhật ngày 14/2/2012
Đường từ Long sơn đến cầu Chà Và
Đi Vũng Tàu từ TPHCM bằng đường tắt

Xe công đi Long Sơn nhậu :D

Từ cầu Chà Và qua Cầu Gò Găng

Nói chung đường xấu, phù hợp cho bác nào thích óp dốt nhé:D

Last edited by a moderator:
Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
em đi đường này hôm chủ nhật, dính chưởng, may mà đi xe AWD nếu ko vất vả roài, xe sedan cũng đi ok

Hạng B2
7/6/11
220
5
18
halogen nói:
em đi đường này hôm chủ nhật, dính chưởng, may mà đi xe AWD nếu ko vất vả roài, xe sedan cũng đi ok
hỏng hiểu? AWD + sedan OK, còn đi gì thì ko ok hả bác, 4WD?

Hạng B2
3/2/12
395
3
0
112
Cá mập nói:
Cập nhật ngày 14/2/2012
Đường từ Long sơn đến cầu Chà Và

Từ cầu Chà Và qua Cầu Gò Găng

Xe công đi nhậu :D

Nói chung đường xấu, phù hợp cho bác nào thích óp dốt nhé:D

Ui cha mẹ ơi đường này chắc qua năm sau mới dám đi toàn đất với đá. Thôi để năm sau nó trãi nhựa xong em mới dám khám và phá.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.324
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Cám ơn bác Cá Mập! Bữa em đi chụp hình mà vô ý quá... bị Nhà Lớn hút hồn nên không có hình gởi cộng đồng. May có bác! Bữa 22/2 từ CC về VT khỏe hả?