Hạng B2
9/12/12
119
0
16
65
Đi xe tay ga bộ chế hòa khí tiết kiệm xăng tốt kô?
Quá tốt chứ lị. Năm 2013 các hãng xe Nhật vẫn sx xe tay ga động cơ bộ chế hòa khí tiết kiệm xăng rất tốt và còn có ưu điểm xe giá rẻ, dễ xài, kô kén xăng.
Trước tiên cần rà soát lại tình trạng tiêu thụ xăng của xe máy bạn đang sử dụng, xem xe có bị hao xăng kô. Để hiểu rõ mục tiêu tiết kiệm xăng, người điều khiển xe máy cần biết xe tay ga tiết kiệm xăng chạy bao nhiêu Km/L xăng:
Xe tay ga tiết kiệm xăng có mức tiêu thụ xăng

• Xe tay ga 100-125cc bộ chế hòa khí tiết kiệm xăng nội thành chạy 35-40Km/L xăng
    [*]Xe tay ga 110-125cc bộ chế hòa khí tiết kiệm xăng đường trường chạy 45-50Km/L xăng

Nếu so với các mức trên mà xe kô đạt, xe tay ga bạn bị hao xăng rồi, muốn tiết kiệm xăng cần kiểm tra sửa chữa:
  • Xử lý bộ chế hòa khí xe tay ga để xe tiết kiệm xăng
  • Xử lý bộ ly hợp: làm bố nồi, puli dây cu roa của bộ biến tốc vô cấp xe tay ga
  • Kiểm tra tổng quát dàn hơi compression và hệ thống đánh lửa

Xử lý bộ chế hòa khí - bình xăng con bạn cần cho thợ chuyên môn phục hồi bình xăng con hoặc thay bình xăng con mới

Tiết kiệm xăng xe tay ga bằng cách phục hồi bình xăng con

Phục hồi bình xăng con

Tiết kiệm xăng xe tay ga bằng cách thay bình xăng con tốt

Bộ chế hòa khí - Bình xăng con xe tay ga Centa

45-50Km/L xăng kiểm định bởi Vinacontrol
tam loan

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
kia1979 nói:
bốc phét. BXC Centa xài không chuẩn
nhìn cái nick đi bác,người ta đã xác định như vậy mà bác nóng làm gì

Hạng F
12/9/10
6.652
41.138
113
48
Bà Tó
Có bác nào thay bình xăng con xe Spacy 125 vào xe mình chưa ?
Cho em ít còm men với .

Hạng D
11/11/10
1.399
92
48
anhbocau nói:
Có bác nào thay bình xăng con xe Spacy 125 vào xe mình chưa ?
Cho em ít còm men với .
Thay vào thì được thôi, chạy tốt hơn, nhưng chỉ sợ dây ga zin của xe gắn không vừa

Hạng B2
4/10/13
103
1
0
Bình Phước
Tiết kiệm xăng đâu ko thấy, xăng xuống ko đủ lâu ngày máy chịu ko nổi lại tốn tiền đi sửa