Hạng C
18/10/14
591
607
93
Sau một thời gian tìm hiểu các dòng xe, em dự định sắp tới cưới vợ hai là em PS.
Xin các bác tư vấn giúp em các vấn đề cần lưu ý khi mua xe mới:

- Có nên lắp thêm các option trong hãng không? (Vietmap, dàn âm thanh, camera lùi, các trang thiết bị tiện nghi, giải trí khác...v.v.)
- Sau khi nhận xe thì cần làm những gì? kiểm tra thế nào? nên độ thêm những món đồ chơi cần thiết nào?
- Trong quá trình sử dụng, vận hành cần chú ý những điểm gì?
- ....và nhiều thứ khác

Các bác tư vấn càng nhiều càng tốt! Em xin cám ơn.

Hạng D
15/2/12
2.423
4.563
113
Điều cần lưu ý
Thứ nhất là trả giá thật nhiệt tình vào, chỗ nào rẻ nhất thì mua.
Thứ 2 kiểm tra năm xuất xưởng.
Thứ 3 đề nghị xem xe trước khi đánh bóng xem có bị trầy không? Tránh bị dặm tút.
Thứ 4 lúc bàn giao xe kiểm tra kỹ biên bản bàn giao có đánh dấu các hạng mục: DVD, remote, gạt tàn, mồi thuốc... Giữ kỹ BB này, sau này nếu phát hiện giao thiếu thứ gì thì quay lại đòi.
Thứ 5: không nên gắn bất kì cái gì trong hãng vì thực chất họ cùng kêu bên ngoài vào làm và giá bao giờ cũng mắc hơn trong khi đó bảo hành xe cũng chẳng có bảo hành thêm mấy option lắp thêm đâu.
Thứ 6: sau khi lấy xe nên chạy khoảng 1 tháng xem mình cần lắp những thứ gì thêm rồi hãy gắn, tránh chạy thẳng ra ADV làm ngay vì tâm lý xe mới cái gì cũng muốn gắn nhưng sau đó lại muốn tháo ra.
Thứ 7: nên tham khảo AE lắp thêm các option chính hãng và không chính hãng vì có một số món lắp vào cổng OBDII có khả năng làm " khùng " ECU.
Thứ Chủ Nhật cuối tháng rồi mà không thấy Bác Trương 195 rủ caphe chứ không Bác ra đó là thêm "n" thứ lưu ý.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Điều cần lưu ý
Thứ 3 đề nghị xem xe trước khi đánh bóng xem có bị trầy không? Tránh bị dặm tút.
Thứ 4 lúc bàn giao xe kiểm tra kỹ biên bản bàn giao có đánh dấu các hạng mục: DVD, remote, gạt tàn, mồi thuốc... Giữ kỹ BB này, sau này nếu phát hiện giao thiếu thứ gì thì quay lại đòi.
Thứ 5: không nên gắn bất kì cái gì trong hãng vì thực chất họ cùng kêu bên ngoài vào làm và giá bao giờ cũng mắc hơn trong khi đó bảo hành xe cũng chẳng có bảo hành thêm mấy option lắp thêm đâu.
Thứ 6: sau khi lấy xe nên chạy khoảng 1 tháng xem mình cần lắp những thứ gì thêm rồi hãy gắn, tránh chạy thẳng ra ADV làm ngay vì tâm lý xe mới cái gì cũng muốn gắn nhưng sau đó lại muốn tháo ra.
Thứ 7: nên tham khảo AE lắp thêm các option chính hãng và không chính hãng vì có một số món lắp vào cổng OBDII có khả năng làm " khùng " ECU.
Thứ Chủ Nhật cuối tháng rồi mà không thấy Bác Trương 195 rủ caphe chứ không Bác ra đó là thêm "n" thứ lưu ý.
Em thích chổ Thứ 6 của bác, đôi lúc mất ăn mất ngủ vì vụ này.

Hạng C
18/10/14
591
607
93
Điều cần lưu ý

Thanks bác, em cũng nhờ nhân viên bán hàng báo giá mấy option thử mà tra google so ra thì thấy mắc quá nên lên đây hỏi lại :)

Nhân tiện chuẩn bị cưới em PS (vợ 2 đầu tiên của em) , cần xin thông tin của một số bác có kinh nghiệm để mong được học hỏi thêm.

• Like
Reactions: htv254
Hạng C
14/3/14
831
626
93
bác cần biết gì thêm thì phone 8 với e . E mê con ps này mà ngày đêm mất ngủ với nó nên e có thể trả lời cho bác biết nhưng gì e biết.hiện tại e cũng đang đi con ps này .vừa rồi e may mắn là 1 trong 4 gia đình được chon đi chuyến hành trình trải nghiệm xuyên việt chặng đầu tiên nè.bác inova2222 là 1 trong những nguoi chịu chơi (độ) trong hoi ps saigon này đó.bác tư vấn hoàn toàn chính xác những dieu trên

• Like
Reactions: shinichi2075
Hạng B2
24/5/13
233
73
28
Vũng Tàu - SG
Nên lắp thêm camera lùi bác ạ, vietmap thì ko cần thiết lắm.loa ngon thì khá mắc
Còn em thì thấy Vietnam cũng hay, nhất là đi nhưng nơi mà mình ko biết đường !
Hay là luôn chỉ mình đi đường nào ngắn nhất ! Bất kể đường đá, đất đỏ , gồ ghề , đôi khi ngay cả đường nhỏ ko dàn cho Xe hơi luôn nên đây cũng là Khuyết Điểm !

Hạng C
18/10/14
591
607
93
bác cần biết gì thêm thì phone 8 với e . E mê con ps này mà ngày đêm mất ngủ với nó nên e có thể trả lời cho bác biết nhưng gì e biết.hiện tại e cũng đang đi con ps này .vừa rồi e may mắn là 1 trong 4 gia đình được chon đi chuyến hành trình trải nghiệm xuyên việt chặng đầu tiên nè.bác inova2222 là 1 trong những nguoi chịu chơi (độ) trong hoi ps saigon này đó.bác tư vấn hoàn toàn chính xác những dieu trên
Đã inbox xin số, rãnh rối 8 chơi :)