Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Mazda9 nói:
Nhầm, là dầu DO, các bác bắt lỗi kinh. Bác nào không tin thì hôm nào rảnh cứ call em, em rủ bạn, bác cứ đổ full thùng xăng, làm 1 tour saigon - nhatrang - saigon sẽ rõ, ai thua chịu toàn bộ chi phí cho chuyến đi ^_^

Đơn giản vì không thể so máy dầu với máy xăng đựơc, bác so thế thì??????:mad:

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/8/09
3.039
14
38
tp.hcm
Có những bác chưa chạy FT thì làm sao biết chính xác được, lại còn đem so máy xăng với máy dầu (viết lộn tùm lum).
Xe của em hiện tại chạy được gần 10k km, đồng hồ nhiên liệu chỉ 13l/100km (em chạy hỗn hợp đường thành phố và đường ngoại thành). Còn bác nào nhận chạy xe ngoài dĩ nhiên là phải nhận xăng cao hơn rồi, phải dư ra chừng 2l chứ ai nhận bằng với định mức của xe.

Hạng B2
16/4/07
103
1
0
Tôi đã lái xe fortuner nhập 2.7 SR5 được 2 năm và fortuner V 2.7 được 8 tháng, xin xác nhận với tất cả các Bác là cả 2 xe ăn xăng tuơng tự nhau khoảng 10.5l /100km đường trường- đủ tải, bật máy lạnh, chạy cẩn thận nhưng cũng không qúa e dè chân ga. Còn đường trong nôi thị Sài Gòn thì không tính nổi vì ít khi dùng em fortuner trong nội thị. Tôi cùng đã từng lái 1 số xe và nhận thấy đối với Fortuner mức tiêu hao xăng như vậy là khá hợp lý nếu không nói là khá ok. Bác nào chạy fortuner đường trường mà qúa 13l/ 100km thì nêm xem lại cách lái của mình , hoặc nên đem xe ra hãng kiểm tra lại. Còn Bác nào nhận định mức xăng của công ty giao thì phải nhận khoảng 12.5l /100 km vì có nhiêu khi kẹt đương xa lộ, vòng vo tìm quán cơm cho khách , hay qua phà mà xếp cứ ngồi trong bật máy lạnh

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
kens1802 nói:
Có những bác chưa chạy FT thì làm sao biết chính xác được, lại còn đem so máy xăng với máy dầu (viết lộn tùm lum).
Xe của em hiện tại chạy được gần 10k km, đồng hồ nhiên liệu chỉ 13l/100km (em chạy hỗn hợp đường thành phố và đường ngoại thành). Còn bác nào nhận chạy xe ngoài dĩ nhiên là phải nhận xăng cao hơn rồi, phải dư ra chừng 2l chứ ai nhận bằng với định mức của xe.

Ai kêu chạy xe dỏm làm gì hihihi,lâu lâu vô ném đá chơi
Hôm rồi đi Đồng xoài về chạy hơn nữa bình xăng vì chạy cứ ep ga dí theo mấy e 4 chổ,về nhìn lại đồng hồ xăng hết hồn luôn
Còn vụ tài xế nhận xăng là bác này kg chuyên nghiệp rùi,e có thằng bạn làm tài xế cho tụi Hàn quốc cũng chi theo dịnh mức .Nhưng hắn cũng kiếm đựơc cở 1 triệu tiền xăng

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Bác vvhoamap: Đường trường 10-10.5l/100km - OK, chính xác, chân thực, thành phố không thể đo
Bác antonio: Chính xác.

Các bác xem máy Cam 2.4, xác nặng 1.55 đây:

-Đường trường: 8.5-9.5l / 100km
-Thành phố: Tốc độ trung bình 16km/giờ: tiêu hao 16 l /km. Thậm chí là hơn nếu thời tiết quá nóng ( tăng máy lạnh)

Chạy thành phố tốc độ chậm, máy lạnh sẽ làm bù ga, và rất hao xăng.

Tóm lại Fortuner chạy thành phố tôi đoán khoảng 19-20l/100km, tốc độ 16km/giờ. Nếu kẹt xe, thì hao hơn nữa. hi!

Hộp số xe này 4 cấp, máy cổ hơn, xác xe nặng hơn nhiều, mà có mức tiêu hao như 1 số bác nói là 11l/100km nội thành HN, thì chỉ có máy dầu mới chạy được như vây thôi

• Like
Reactions: vsipdung
Hạng B2
19/6/07
460
54
28
Hà Nội
360.yahoo.com
NEWDRIVER nói:
Bác vvhoamap: Đường trường 10-10.5l/100km - OK, chính xác, chân thực, thành phố không thể đo
Bác antonio: Chính xác.

Các bác xem máy Cam 2.4, xác nặng 1.55 đây:

-Đường trường: 8.5-9.5l / 100km
-Thành phố: Tốc độ trung bình 16km/giờ: tiêu hao 16 l /km. Thậm chí là hơn nếu thời tiết quá nóng ( tăng máy lạnh)

Chạy thành phố tốc độ chậm, máy lạnh sẽ làm bù ga, và rất hao xăng.

Tóm lại Fortuner chạy thành phố tôi đoán khoảng 19-20l/100km, tốc độ 16km/giờ. Nếu kẹt xe, thì hao hơn nữa. hi!

Hộp số xe này 4 cấp, máy cổ hơn, xác xe nặng hơn nhiều, mà có mức tiêu hao như 1 số bác nói là 11l/100km nội thành HN, thì chỉ có máy dầu mới chạy được như vây thôi

Nội thành Hà Nội mà 11l thì bằng Ỉn à B-)

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34
Bác chủ thớt cứ lấy xe về rồi chạy thử là biết liền đó mà hỏi làm gì cho mệt

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
sport3.5 nói:
thuhoang nói:
Xin chào các Bác ......Nhờ các Bác có kinh nghiệm về xe FORTUNER 2.7 máy xăng ,xin cho mình biết định mức nhiên liệu của em nó như thế nào ...theo công bố của TOYOTA thì 12,3 lit/100km ...nhưng thực tế thì không phải như vậy ...có thông tin vào khoang 15-17 lít có thông tin 14 lít ...Mình hỏi để tham khảo thêm vì trong cơ quan đang chuẩn bị định mức nhiên liệu cho em Fortuner 2.7 mày xăng tự động .Rất mong được sự chỉ giáo của các BÁC .
Chân thành cảm ơn các Bác nhiều.
nếu xe bác đi hổn hợp thì định mức nó khoảng 19l/100km , bằng với kia canival của cty bà cả em

trời ơi hao gì khiếp thế bác.. gần gấp đôi Innova

Hạng D
26/7/08
1.920
57.358
113
Mazda9 nói:
Nhầm, là dầu DO, các bác bắt lỗi kinh. Bác nào không tin thì hôm nào rảnh cứ call em, em rủ bạn, bác cứ đổ full thùng xăng, làm 1 tour saigon - nhatrang - saigon sẽ rõ, ai thua chịu toàn bộ chi phí cho chuyến đi ^_^
thaoland nói:
haibi nói:
Mazda9 nói:
Nhiều người đều nói xe Mỹ Hao xăng, chiếc CAPTIVA DSL của bạn mình đổ full thùng xăng (65l) đi hỗn hợp chạy được hơn 900km, qui ra chỉ khoảng 7.5l/100km. Nếu tính ra vẫn lợi hơn xe Nhật nhiều nhỉ.
vovinam nói:
Nếu giao Fortuner AT 2.7 máy xăng mà 10L thì tài nào dám nhận quả là dũng cảm. Xe em zinger AT có 2.4, ăn xăng hơn Ỉn tí xíu mà trong thành phố đã 16-17L, ra đường trường khoảng 10-11 Lít. Fortuner 2.7 mà giao hỗn hợp có 10L thì đi kiểu gì??????
CAPTIVA DSL nhậu gần bằng Vios, kinh nhể

xe này mà đổ xăng cũng chạy được hả ta?

Cần quái gì dầu DO, con Cap mình máy xang, số tự động, chạy đường trường như thế thì cũng chỉ tầm 8-9l/100km. Nhưng nếu chạy trong TP thì cũng phải tới 14.6l/100km.

Hạng D
3/1/10
1.811
95
48
TP. HCM
vvhoamap nói:
Tôi đã lái xe fortuner nhập 2.7 SR5 được 2 năm và fortuner V 2.7 được 8 tháng, xin xác nhận với tất cả các Bác là cả 2 xe ăn xăng tuơng tự nhau khoảng 10.5l /100km đường trường- đủ tải, bật máy lạnh, chạy cẩn thận nhưng cũng không qúa e dè chân ga. Còn đường trong nôi thị Sài Gòn thì không tính nổi vì ít khi dùng em fortuner trong nội thị. Tôi cùng đã từng lái 1 số xe và nhận thấy đối với Fortuner mức tiêu hao xăng như vậy là khá hợp lý nếu không nói là khá ok. Bác nào chạy fortuner đường trường mà qúa 13l/ 100km thì nêm xem lại cách lái của mình , hoặc nên đem xe ra hãng kiểm tra lại. Còn Bác nào nhận định mức xăng của công ty giao thì phải nhận khoảng 12.5l /100 km vì có nhiêu khi kẹt đương xa lộ, vòng vo tìm quán cơm cho khách , hay qua phà mà xếp cứ ngồi trong bật máy lạnh

có bác thực tế rồi nhé, còn nói em xạo nữa không???
Em nhớ có bác nói: lý thuyết mãi màu xám, chỉ có thực tế cây đời mãi xanh tươi.