Hạng B2
24/7/07
146
0
16
Hà Nội
NEWDRIVER nói:
Cam ry kẹt xe mà còn 20l, Fortuner mà 17l thế này thì tài xế đói còn gì.

Chính xác, giang hồ cứ đồn "xe Nhật tiết kiệm hơn xe Mĩ", thật ra hơn kém nhau chỉ ko quá 5% mà thôi. Tôi đi CAM 3.0 trong nội thành HN, giờ tan tầm kẹt xe ko dưới 19-20l/100km

Tập Lái
20/6/11
1
0
0
chào bác tôi thấy trên diễn đàn báo bảo đã xây dựng được định mức hỗn hợp về tiêu hao nhiên liệu cho xe ô tô.
em cũng được giao xây dựng định mức ô tô cho Cty em, Cty em chir có xe 4 chỗ và 7 chỗ thôi
bác có thể mail cho em cách tính (dự toán) tiêu hao nhiên liệu để em về áp dụng cho Công ty em không.
Nếu được bác mail cho em theo địa chỉ sau nhé.
[email protected]
thanhs bác nhiều

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Nhiều người đều nói xe Mỹ Hao xăng, chiếc CAPTIVA DSL của bạn mình đổ full thùng xăng (65l) đi hỗn hợp chạy được hơn 900km, qui ra chỉ khoảng 7.5l/100km. Nếu tính ra vẫn lợi hơn xe Nhật nhiều nhỉ.
:3dyte::3dyte:
Hahaaaa siêu anh hùng là đây

Hạng B2
9/9/13
120
177
43
Xin chào các Bác ......Nhờ các Bác có kinh nghiệm về xe FORTUNER 2.7 máy xăng ,xin cho mình biết định mức nhiên liệu của em nó như thế nào ...theo công bố của TOYOTA thì 12,3 lit/100km ...nhưng thực tế thì không phải như vậy ...có thông tin vào khoang 15-17 lít có thông tin 14 lít ...Mình hỏi để tham khảo thêm vì trong cơ quan đang chuẩn bị định mức nhiên liệu cho em Fortuner 2.7 mày xăng tự động .Rất mong được sự chỉ giáo của các BÁC .
Chân thành cảm ơn các Bác nhiều.
Mình có vài điều chia sẽ, kg biết xe cty bác đời 2017 hay đời cũ. Nhưng nếu định mức nhiên liệu cho Fortuner V2.7, tốt nhất nên định mức tối thiểu là 18l/100km. Vì cuộc sống tài xế lái thuê, định mức thấp quá họ sẽ căng thẳng khi cố gắng chạy quá từ tốn để giảm tiêu hao nếu kg muốn bỏ tiền túi ra, trong khi áp lực từ cty có khi cần việc gấp... tài xế chạy xe mà căng thẳng quá cũng nguy hiểm và chưa nói tìm được tài xế khi ở định mức thấp. Thật ra, cty sử dụng tối đa 3500km/tháng và cứ tính trung bình 100km dư ra 2-3 lít, thì 1 tháng cũng kg dư quá 100 lít, chưa đến 2 triệu đồng. Đó cũng là khoảng thu nhập thêm nếu anh em tài xế chạy khéo chút và điều kiện cty phải đi nhiều, còn kg cũng chẳng có gì. Hãy thoáng chút với tài xế lái thuê bạn nhé, nghề tài xế nhiều rủi ro lắm bạn ơi. THÂN☺