Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Hi các bác E46,

Cao su chân kính lái xe anh em mình dưới tác dụng của mưa nắng sau 6-10 năm hầu như đều bị giòn, vỡ vụn. Tuy không ảnh hưởng đến performance nhưng lại gây mất "cảnh quan đô thị", trông rất xấu xí hihi. Hiện có nhiều bác đã thay, và những bác chuẩn bị thay ốp cao su này.

Trưa nay em có việc qua Q7, tranh thủ tạt qua EA mua luôn, về nhà dành ra khoảng 30p em yêu khoa học, kết quả rất hài lòng, có vài tấm hình để bác nào muốn thì cũng có thể DIY như em :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/4/13
750
605
93
48
TP HCM
Đi xe Bim, tay cầm điện thọi có map mà ko sử dụng, để qua đó trễ ko làm được việc chính...còn giận gì nữa.
Thứ 6 này anh ghé EA kiểm tra còi, vì nó mới thay mà....sắp xếp qua đó làm việc chính luôn đi:)

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83
Sao mua EA thì khôngcho nó gắn luôn dành thời gian làm việc khác!:D
Vụ hồi phục hệ thống trợ lực lái tới đâu rồi bác?

Hạng C
10/4/13
750
605
93
48
TP HCM
À, mấy hôm lu bu quá chưa lên khoe với mấy bác, thôi để mình ké thớt 325i show hàng luôn nha

sau gần 1 tháng thì cái bơm trợ lực, cáp dầu và ốc điều chỉnh dầu cũng đã về (rất may là về trước ngày đi off), hiện đã thay xong rồi...cộng thêm mới thay 3 cái lốp michelin mới nữa nên chạy êm ru...

Có một điều mà hôm đi thay bơm nó phát sinh...làm mình hết hồn, chẳng là khi tháo cái bơm cũ ra so sánh với cái bơm mới mua...nhìn khác nhau hoàn toàn, bác thợ làm 1 câu xanh rờn: Bác mua nhầm bơm rùi, đổi lại cái khác ...hic...hic trong đầu mình lúc đó nghĩ...rồi xong, qua 1 tháng chờ đợi + thêm gần 13tr nữa ra đi..mà xe thì vẫn chưa sửa được.

Sau một lúc, bấm máy gọi cho 325i..hỏi thăm cầu may..325 kiểm tra lại thì xác nhận là hình thù khác nhau thật, nhưng part No. thì ok....có chút hy vọng. Sau đó mình kêu bác thợ kiểm tra kỹ lại xem thế nào, may thật sau gần 30p hý hoáy dưới gầm xe...bác ý tháo hết toàn bộ phụ tùng, phụ kiện của cái bơm cũ ra hết, sau đó đo đếm....nhét cái bơm mới vào...y boong luôn, mừng quá..hehe..

Nhưng còn về tổng thể để thứ 7 này nhờ cauba check giùm nhe.

Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
caubasg nói:
Sao mua EA thì khôngcho nó gắn luôn dành thời gian làm việc khác!:D
Vụ hồi phục hệ thống trợ lực lái tới đâu rồi bác?
Tự thay có 30p, đưa vào EA nó bắt chờ cả buổi là ít, nhà em xa EA chứ có được gần như nhà bác đâu hihi

Em thích tự tay chăm sóc vợ 2 :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Cat_forest nói:
À, mấy hôm lu bu quá chưa lên khoe với mấy bác, thôi để mình ké thớt 325i show hàng luôn nha

sau gần 1 tháng thì cái bơm trợ lực, cáp dầu và ốc điều chỉnh dầu cũng đã về (rất may là về trước ngày đi off), hiện đã thay xong rồi...cộng thêm mới thay 3 cái lốp michelin mới nữa nên chạy êm ru...

Có một điều mà hôm đi thay bơm nó phát sinh...làm mình hết hồn, chẳng là khi tháo cái bơm cũ ra so sánh với cái bơm mới mua...nhìn khác nhau hoàn toàn, bác thợ làm 1 câu xanh rờn: Bác mua nhầm bơm rùi, đổi lại cái khác ...hic...hic trong đầu mình lúc đó nghĩ...rồi xong, qua 1 tháng chờ đợi + thêm gần 13tr nữa ra đi..mà xe thì vẫn chưa sửa được.

Sau một lúc, bấm máy gọi cho 325i..hỏi thăm cầu may..325 kiểm tra lại thì xác nhận là hình thù khác nhau thật, nhưng part No. thì ok....có chút hy vọng. Sau đó mình kêu bác thợ kiểm tra kỹ lại xem thế nào, may thật sau gần 30p hý hoáy dưới gầm xe...bác ý tháo hết toàn bộ phụ tùng, phụ kiện của cái bơm cũ ra hết, sau đó đo đếm....nhét cái bơm mới vào...y boong luôn, mừng quá..hehe..

Nhưng còn về tổng thể để thứ 7 này nhờ cauba check giùm nhe.
Em tra part và đặt hàng cho anh thì chỉ có chuẩn, làm gì có chuyện cầu may :D

Hạng B2
25/9/10
461
333
63
Re: DIY-Thay cao su chân kính lái E46

Như 325iE46 mới là đam mê nè!

Hạng C
26/12/12
739
467
63
Re: DIY-Thay cao su chân kính lái E46

Cái vụ con ốc hay nhỉ, cứ nạy nạy thì nó trồi lên. Kaka.