Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Độ MPI thay cho chế hòa khí

Tập Lái
26/2/14
6
3
3
Các bác cho em hỏi :
Em có con jolie 2001 muốn độ lên MPI thay cho chế hòa khí có được ko?
Nếu được thì ở đâu làm cái này, các bác cho em thông tin nhé.
Cám ơn các bác nhiều

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Đôj làm chi Bác,
Nêu dộ giong hoàn toàn, chi phí sẽ rât rât cao và phải bỏ ra nhiều đồ CHK cũ.
Nêú độ tận dụng ddồ cũ, chês ECU riêng.. thì kkhoảng 10 triệu, mà phải làm nhiều xe mới ddủ vôn dau tư.. và khi hư thì không ai có thể sưa đuơjc, ngoài ong thơ chê nó ra.
Muc dích ?
Mạnh hơn. Không cânf thiết, vi jolie có bao giơf chạy hết ga dâu ?
Tiết kiêm ?
Trong các cuộc thi tiết kiệm của Honda tổ chức o VN, các xe CHK doat giai ap dảo.
Jolie CHK nếu bảo dưỡng tốt, vẫn tiết kiệm hơn MPI bảo dưỡng, phụ tùng kém.

nói chung không nên độ, nếu muốn, bán xe CHK đi và mua xe MPI khác, phù hợp hơn.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Không độ. 1 cách duy nhất là mua chiếc khác. Cò ko thì sữa chiếc xe đang chạy cho ngon là bác hết chán liền.

• Like
Reactions: VMS01
Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Nếu CHK của Bác có vấn đề thì thay cái mới sẽ ngon thôi mà.
Thường các xe cũ, hiếm phụ tùng thay thế, thì người ta mới chế theo hướng ngược lại (đổi từ MPI ---> CHK) cho đơn giản, dể sửa chữa. Làm từ CHK lên MPI chỉ là số ít nhằm mục đích thỏa mãn đam mê độ chế, chinh phục bản thân, chứ không vì mục đích làm cho động cơ hoạt động ổn định hơn.

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
MPI được cái điều chỉnh lượng xăng dầu đều... nhưng bảo dưỡng nó cao gấp nhiều lần CHK... Nếu CHK tốt thì em nghĩ cứ vậy mà thông dông..
giống như 2 bánh... CHK em đi chả sợ.... đi Phun nó mà vật dọc đường thì........ Nên em toàn chơi CHK cho nó lành

Tập Lái
26/2/14
6
3
3
Xe em ko hao xăng vẫn chạy bình thường, em muốn độ lại để đến mùa mưa phùn và lạnh ở miền bắc cho nó dễ khởi động và ổn định hơn thôi, Nếu như độ lại ko giải quết được nhiều thì em cũng bỏ ý tưởng này vậy. Cám ơn anh em đã góp ý chia xẻ.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Bộ khởi động của xe CHK thường bị hỏng. Nếu chỉ khởi động trong trời lạnh thì rất để. Bác mở công tắc, đạp ga nguội vài cái, thì lúc này bơm tăng tốc đã mồi một lượng xang kha khá vào họng CHK, và khởi động dể dàng. Lúc nóng máy thì mọi việc đơn giản.
bác cũng cần lam lại van hằng nhiêt mà xe ở VN thường bị tháo bỏ.

• Like
Reactions: VMS01 and Solie