Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Độ xe Pajero Sport

Hạng B2
5/3/12
400
76
28
Hà Nội
khumui.com
Thứ này có tác dụng lưu lại dầu và muội từ đường hơi thừa xả ra từ mặt máy, giảm tối đa ảnh hưởng do hơi thừa ( kèm dầu ) quay ngược lại cổ hút lọc gió vào cánh turbocharger.
Hạn chế dầu vào cánh hút turbo khi hoạt động sẽ giảm bớt khói do cánh turbo cuốn khí và cân bằng động cơ hơn.
innova2222 nói:
Mới lắp tẩu cho PS, hy vọng lắp tẩu này sẽ hết khói+giảm muội than vào máy.
1. Một thùng to gồm nhiều thứ

2. Lắp hố ga thôi, mấy thứ kia mai đi "viện" lắp cho chắc. hihi.

Hạng C
5/11/13
850
662
93
Kính Bác innova2222 cho cái oánh giá vụ này đi ạ, Để anh em nhóm máu PS nhà MFC có thể theo sau ạ!

Hạng D
15/2/12
2.423
4.565
113
monkey47847 nói:
Kính Bác innova2222 cho cái oánh giá vụ này đi ạ, Để anh em nhóm máu PS nhà MFC có thể theo sau ạ!
Em chưa biết oánh giá sao, chỉ thấy gắn cái này vào đỡ khói hẳn. Khi đạp vượt xe khác không còn chức năng "giải tán đám đông nữa" (không có khói). Hôm nay đi learning đạp tua máy lên 3500 vph mà chưa thấy khói sau đó đến 4000 vph thả ga thấy một đống khói. Hihi

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
innova2222 nói:
monkey47847 nói:
Kính Bác innova2222 cho cái oánh giá vụ này đi ạ, Để anh em nhóm máu PS nhà MFC có thể theo sau ạ!
Em chưa biết oánh giá sao, chỉ thấy gắn cái này vào đỡ khói hẳn. Khi đạp vượt xe khác không còn chức năng "giải tán đám đông nữa" (không có khói). Hôm nay đi learning đạp tua máy lên 3500 vph mà chưa thấy khói sau đó đến 4000 vph thả ga thấy một đống khói. Hihi
Vậy là ngon rồi bác. Hình như ra khói có liên quan gì đến tốn dầu nhiều hơn ko bác????

Hạng D
15/2/12
2.423
4.565
113
Mã hàng cho các bác PSD thiếu option chỉnh volume và lẫy số giống PS G.
Độ xe Pajero Sport

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
innova2222 nói:
Độ xe Pajero Sport
máu quá bác T ui, em ráng chờ xác nhận vụ CC là chiến luôn.

Cái hộp đen đen dài dài trong hình của bác là món gì vậy

Hạng D
15/2/12
2.423
4.565
113
duynguyen nói:
innova2222 nói:
Độ xe Pajero Sport
máu quá bác T ui, em ráng chờ xác nhận vụ CC là chiến luôn. Cái hộp đen đen dài dài trong hình của bác là món gì vậy
Sống là không chờ đợi! Hehe. Có nhiêu, chơi bấy nhiêu.
@lam0909: lẫy số sử dụng như máy xăng nhé
@duynguyen: cái hộp đen dài là cái ốp cổ vô lăng. Gắn vào đúng jack, đúng ngàm không cắt dây đục đẽo gì hết.
Vụ CC, có sẵn jack chờ luôn nhé, jack màu xanh bên phải.
Độ xe Pajero Sport

Gắn xong, đi bảo dưỡng trong hãng hỏi ủa sao xe máy xăng mà nghe mùi dầu.
Độ xe Pajero Sport

Hạng C
5/11/13
850
662
93
Em thích cái này:
" Sống là không chờ đợi! Hehe. Có nhiêu, chơi bấy nhiêu.
@lam0909: lẫy số sử dụng như máy xăng nhé
@duynguyen: cái hộp đen dài là cái ốp cổ vô lăng. Gắn vào đúng jack, đúng ngàm không cắt dây đục đẽo gì hết.
Vụ CC, có sẵn jack chờ luôn nhé, jack màu xanh bên phải."

Cho em hỏi ở SGon có bác nào đã làm mấy mục ( Lẫy chuyển số, chỉnh volume trên vô lăng, remote start có kèm turbo timer ) ở sgon có làm hay phải ship từ Thailand về tự xử ạ?
Em gom lúa đủ đến đấy nên sống không thể chờ đợi ạ!