Hạng D
30/10/09
1.097
4
38
123
Cảm ơn Anh đã buông tay em ra...

Để em biết rằng

Còn có người đàn ông yêu em nhiều hơn thế

Và nơi cuối đường kia anh không đợi

Dấu chân em nhịp bước cùng anh

Cảm ơn anh vì đã rời xa em

Để em mãi thấy rằng

Em là cô gái xứng đáng được yêu nhiều hơn thế

Để trái tim em biết rằng em vẫn có thể

Hạnh phúc vì một người sẵn sàng dành cả sự sống cho em

Cảm ơn anh - chàng trai mải mê

Kiếm tìm khát vọng chân trời mới

Nơi chỉ có anh và ảo danh vô nghĩa

Nơi con đường đi về mãi vắng bóng em

Cảm ơn anh - đã đánh mất em

Để chàng trai khác nhận ra em là vật báu

Để em được biết thế nào ấm áp,

Là tình yêu sâu nặng và siết chặt vòng tay

Cảm ơn anh - kẻ đã khóc mà từ bỏ em

Suối nguồn nào nhận về giọt nước mắt ấy?

Cảm ơn anh - người đàn ông "tỉnh táo"

Đã sống mà không cần có em - người chỉ biết yêu thương

Cảm ơn anh… vì đã ra đi

Hạng B2
4/6/09
171
0
16
39
Mãi mãi một tình yêu.!!!
Em lang thang thấy các bác nhà Bim nay nhiều tâm sự quá, mà em lại cũng đang có chuyện buồn nên đọc thấy rất hay.
Em tặng các bác bài nhạc này.
[tube]http://www.youtube.com/watch?v=uiOXniLlU64[/tube]

Chúc các bác luôn vui

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/10/09
1.097
4
38
123
Absolute CUỐI CÙNG...

Tôi là người quá VÔ TÂM đến nỗi không thể quên những gì đã ĐỂ TÂM.
Tôi sống quen quá LẠNH LẼO nên luôn cần được ÔM THẬT CHẶT.

Sẽ không còn đêm gió.
Sẽ không lang thang tìm những con đường quen quen thơm mùi Vodka..
Sẽ không đi nhặt những mảnh kỷ niệm đâu đó quanh đây...

Mọi người thường nói đến hôn môi, đến hẹn hò, đến làm tình, nhưng tôi đơn giản chỉ cần ÔM mà thôi ! Đó là tất cả sự biểu hiện tình cảm sâu sắc nhất mà tôi cảm nhận ở người đàn ông mình yêu. Ra đường, tôi thường có xu hướng nhích ra xa đàn ông, chỉ vì rất ghét nghe mùi người khác. Lạ lẫm, xộc vào mũi, bực đến khó chịu. Nên nếu không phải là cánh tay đó, hơi thở gần gũi đó, mùi da thịt cơ thể lẫn mồ hôi đó... Mọi thứ chỉ là người đàn ông mình yêu, quen thuộc và cứng cáp. Một cái ôm. Ôm. Ôm em nhé ! Thích lắm. Thích vô cùng !

Có những cái ôm siết chặt lắm, vì mừng rỡ rộn ràng, vì quá nhớ nhau...
Có những cái ôm bấu chặt lấy nhau trong giận hờn, ấm ức đấm vào vai khi thấy ghét nhau quá không chịu nổi...

Có những cái ôm da diết, điên cuồng, cấu chặt từng ngón tay vào da thịt như không thể tách rời thân thể...
Kể cả những cái ôm lịm người đi vì sung sướng, ôm bằng cả da thịt và sức lực. Thương làm sao, khi nhớ những cái ôm ướt đẫm mồ hôi. Người ta nói sau khi làm tình thì những người yêu nhau chỉ muốn ôm nhau mãi...

Cũng có lúc chỉ là ôm rất vội vàng trong thang máy hay trên hành lang, vì sắp phải xa nhau, vì cần níu lại dù chỉ một chút xíu..chút xíu nữa hơi ấm mà thôi !

Hay là ôm khẽ, ôm thật khẽ như chạm nhẹ một thoáng trong đám đông người...
Kể cả ôm chầm vui sướng thích thú, cười thỏa thích trước một điều gì đó !

Ngay cả lúc tưởng chừng sẽ chia tay nhau, chỉ chực òa khóc nức nở, những lúc đã làm tổn thương nhau, những cái ôm đầy chất chứa và kìm nén, chỉ chực vỡ tràn...

Và có những lúc em muốn bất chợt ÔM ANH TỪ PHÍA SAU, cọ má em vào lưng anh mà không cần phải nói gì .....

Em muốn được ôm anh từ phía sau khi anh mệt mỏi, khi cuộc sống thật vất vả, khi anh cần một nơi để tựa lưng. Ngả đầu vào em anh nhé ! Luôn có một chỗ của riêng anh trong lòng em... Chúng ta có thể ôm mà yên lặng hàng giờ, không cần nói hay giải thích... Không cần. Đơn giản là ôm và muốn được ôm thôi.
Em không chắc là một vòng tay mạnh mẽ, nhưng em sẽ cố cho anh tất cả sự DỊU DÀNG và MỀM MẠI nhất mà một người con gái có được.

Tình yêu trong lòng em nó biểu hiện chỉ là ÔM, chỉ vậy thôi !
Em cần ÔM, dù em là con gái, phụ nữ hay đàn bà, hay chỉ là đứa Bé con ngốc nghếch !

Em thường bảo người yêu, yêu em chỉ cần nhớ 1 điều : "Anh hãy nhớ luôn ÔM em nhé". Tất nhiên khi em quá buồn anh không hiểu hết đâu, khi thất vọng, khi tổn thương, chỉ cần anh ôm, em nhắm mắt trong sự bình yên đó, thế là quên buồn ngay như phép lạ. Khi một trong hai đứa có lỗi, em cũng chỉ mong anh ôm, hoặc em sẽ ôm lấy anh ngay, vì dù có làm gì đi nữa thì em biết anh vẫn cần em trong lòng. Và giận nhau, cãi nhau, ghét nhau, đến cả muốn đánh nhau hay thù nhau kinh khủng thì.....anh vẫn cứ ÔM em đi ! Chắc chắn mọi thứ sẽ hòa bình khi anh làm điều đó, khi em nghe mùi quen thuộc của anh đã nằm sâu trong thớ não, thì tinh thần lẫn thân thể đều mềm dịu lại. Em sẽ vất hết mọi chuyện và sẽ làm mọi cách để gìn giữ cả hai. Một phản xạ tự nhiên của yêu thương, là chúng mình luôn cần nhau ! Luôn cần nhau... trong bất kỳ hoàn cảnh nào.

-----------------------

Em thường nói đùa, nếu một ngày nào đó em mất cả thế giới, khi mọi người thân, bạn bè và mọi thứ quay lưng với em, thì em chỉ muốn nằm trong vòng tay anh. Trong lòng anh, em sẽ thấy mình có cả thế giới. Bình yên, rộng lớn và ấm áp. Tất cả với em thật sự đơn giản lắm !

.....
Và nếu một ngày nào đó mình ở quá XA XA. Em vẫn bảo... Anh, ÔM em nghe ! Anh sẽ cười, Ừ, thì ôm. Em nhắm mắt lại. ÔM NHÉ ! Uhmmmm... Thế là... trong suy nghĩ cảm thấy anh rồi, mùi của anh, tay của anh, ngực của anh, hơi thở ấm, nhưng rất thật.... Mọi thứ đó đã nằm thuộc trong lòng em. Chỉ cần mở ngăn kéo của anh là sẽ ngập đầy.

.....
Và nếu một ngày nào đó, mình KHÔNG CÒN LÀ NGƯỜI YÊU của nhau... Đối với nhân loại điều này bình thường. Anh nhỉ ? Em sẽ cố mà cho rằng như thế. Khi mỗi cơn gió quay về đôi lúc đem xúc cảm. Em sẽ cười thôi anh nghe. Cười thôi ! Tạm biệt rồi vẫn còn đọng những nụ hôn... của cánh tay và thân thể. Em biết anh sẽ ôm em khi em hỏi, biết là như thế, vì anh chưa khi nào không đồng ý cả....
Và ngay cả khi EM không còn là NGƯỜI YÊU CỦA ANH. Nếu anh cần em ôm anh vào lòng, không cần GIẢI THÍCH đâu anh, chưa khi nào em không đồng ý cả....

Thế nhé, em đang cảm thấy được anh ôm...
Vì có một nơi, tất cả tình yêu và cảm xúc được gìn giữ mãi mãi...
.....LÀ Ở TRONG LÒNG !

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Em tưởng xong việc thì đi về hoặc đi nhậu tiếp chứ bác Kiếm

nguyên nhân bác kiếm mất tích:
hôm trước ngồi cạnh bác kiếm lén lút nhìn qua thấy tin nhắn bà cả nhà bác kiếm nt kêu bác về nhà vì bác cứ cách ngày lại vắng nhà đi nhậu với BIM xem đá banh....:cool::cool::cool::cool:coi lén mún lòiiiiiiiiii hột nhãn lun....:(:p

to tiêu kiếm:
Anh ơi đám ruộng hai bờ ở đầu hông
Lâu ngày không cáy vẫn để không
Nước non vẫn đủ cỏ mọc tốt
Nhờ người cày hộ có được không???

to vợ iu:(mặt bác kiếm thất thần khi bị hâm doạ mất tài sản):mad:
Đám ruộng hai bờ là của anh
Cho dù không cáy vẫn để không
Mùa này không cáy chờ mùa khác
Nhờ người cày hộ chết với anh.....

to tiêu kiếm:(đàn ông đuợc đằng chân lên đằng đầu,vợ mới năn nỉ một câu không về,xúc lên tới nóc xem dzề không???)
Nhưng mà a ơi!!!

Ruộng để lâu ngày vẫn trống không
Hạ đi thu đến sắp lập đông
Cỏ xanh cũng lạnh dần héo úa
Thợ cày đầy rẫy chẳng tính công

to vợ iu:(lúc này e thấy bác ấy vò đầu liên tục-xí em nói nhỏ tóc không có sợi nào mà vò hoài,tức quá mà...sắp mất tài sản quý giá...)

Ruộng để lâu ngày biết trống không
Cỏ mọc um tùm lên quá mông
Nhưng mà tụi nó cày tệ lắm
Kỹ thuật thua anh có biết không????

to tiêu kiếm:(phát cuối cùng lên dĩa nha a???không về tiễn vong lun)

Nhưng mà luật mới ban hành a biết không???
Ruộng mà không cấy sẽ sung công
Vậy a thu xếp về sớm kẻo mất ruộng rùi a ở không....

thế là bác kiếm 3 chân 4 cẳng không kịp pipi cả nhà BIM trong bàn nhậu và cũng chưa hẹn ngày quay lại vì sợ đám ruộng nhà có người cày hộ....

cho a chết hai néo hả...e mần nhục a luôn...khai hết mọi chuyện hehheheh

Tập Lái
14/6/10
44
0
0
12
Nhoc Quay nói:
Cảm ơn Anh đã buông tay em ra...

Để em biết rằng

Còn có người đàn ông yêu em nhiều hơn thế

Và nơi cuối đường kia anh không đợi

Dấu chân em nhịp bước cùng anh

Cảm ơn anh vì đã rời xa em

Để em mãi thấy rằng

Em là cô gái xứng đáng được yêu nhiều hơn thế

Để trái tim em biết rằng em vẫn có thể

Hạnh phúc vì một người sẵn sàng dành cả sự sống cho em

Cảm ơn anh - chàng trai mải mê

Kiếm tìm khát vọng chân trời mới

Nơi chỉ có anh và ảo danh vô nghĩa

Nơi con đường đi về mãi vắng bóng em

Cảm ơn anh - đã đánh mất em

Để chàng trai khác nhận ra em là vật báu

Để em được biết thế nào ấm áp,

Là tình yêu sâu nặng và siết chặt vòng tay

Cảm ơn anh - kẻ đã khóc mà từ bỏ em

Suối nguồn nào nhận về giọt nước mắt ấy?

Cảm ơn anh - người đàn ông "tỉnh táo"

Đã sống mà không cần có em - người chỉ biết yêu thương

Cảm ơn anh… vì đã ra đi

Và Em cảm ơn một nửa của em hiện nay bởi vì người ấy đã yêu em, quý trọng em
vì em và người ấy đang hạnh phúc.

Thank you for loving Lùn !!!

hehehe

Sến chảy nước luôn đó

Hạng D
30/10/09
1.097
4
38
123
Giả vờ...
Giả vờ bọn mình yêu nhau được không anh? Thế thì em sẽ… giả vờ đụng khẽ tay anh. Nhưng anh phải giữ tay em lại, thật lòng đấy nhé.

Em sẽ làm như vô tình ngồi sát bên anh. Nhưng anh cứ ôm em-giả vờ sợ mất em, anh nhé.

Em sẽ cố tình im lặng. Để anh cuống hỏi “Em đâu…”, thật lòng được không?

Em sẽ giả vờ đau chân để tụt lại phía sau. Nhưng anh phải đợi, đợi em nghiêm túc ấy. Và rụt rè đề nghị: "Thôi, hay là anh cõng…".

Lên xe, em làm như buồn ngủ. Biết em giả vờ rồi nhưng đừng nhích bờ vai khỏi mái đầu em.

Giả vờ mình yêu nhau anh nhé. Để em được ghen tuông, ghen tuông “hợp pháp” mấy phút thôi. Em sẽ hỏi về một người con gái nào nào đó, rằng ai nhắn tin cho anh như thế, giả vờ đi anh, và cái nhói đau trong em rất thật…

Anh cứ giả vờ đặt môi lên gò má em thôi nhé, cho hơi thở ấy khiến em bối rối biết bao nhiêu.

Giả vờ anh giơ cao lên một món quà bắt em cố với! Để em thấy mình còn một cái gì cần hướng đến bằng tất cả niềm háo hức của đứa trẻ con.

Anh hãy giả vờ nói yêu em. Vì có ai đánh thuế một câu nói đâu anh? Và em cũng chỉ định giả vờ là mình đang được yêu nhiều lắm…

Giả vờ níu kéo em khi em nói: Có lẽ đã tới lúc em đi! Nhưng anh phải hứa cái siết tay giả vờ của anh đủ mạnh. Đủ mạnh...

Tất cả chỉ giả vờ thôi. Em tuyên thề em sẽ không tin là thật. Nước mắt em rơi cũng đâu là thật. Tại con gì bay vào mắt em thôi…

Và cuối cùng em đã giả vờ anh là em không yêu anh.

Sự thật là em yêu anh biết bao, anh biết không?

PIT confirmed
Hạng D
17/2/08
1.005
32
48
NhaTrang
Nhoc Quay nói:
Giả vờ...
Giả vờ bọn mình yêu nhau được không anh? Thế thì em sẽ… giả vờ đụng khẽ tay anh. Nhưng anh phải giữ tay em lại, thật lòng đấy nhé.

Em sẽ làm như vô tình ngồi sát bên anh. Nhưng anh cứ ôm em-giả vờ sợ mất em, anh nhé.

Em sẽ cố tình im lặng. Để anh cuống hỏi “Em đâu…”, thật lòng được không?

Em sẽ giả vờ đau chân để tụt lại phía sau. Nhưng anh phải đợi, đợi em nghiêm túc ấy. Và rụt rè đề nghị: "Thôi, hay là anh cõng…".

Lên xe, em làm như buồn ngủ. Biết em giả vờ rồi nhưng đừng nhích bờ vai khỏi mái đầu em.

Giả vờ mình yêu nhau anh nhé. Để em được ghen tuông, ghen tuông “hợp pháp” mấy phút thôi. Em sẽ hỏi về một người con gái nào nào đó, rằng ai nhắn tin cho anh như thế, giả vờ đi anh, và cái nhói đau trong em rất thật…

Anh cứ giả vờ đặt môi lên gò má em thôi nhé, cho hơi thở ấy khiến em bối rối biết bao nhiêu.

Giả vờ anh giơ cao lên một món quà bắt em cố với! Để em thấy mình còn một cái gì cần hướng đến bằng tất cả niềm háo hức của đứa trẻ con.

Anh hãy giả vờ nói yêu em. Vì có ai đánh thuế một câu nói đâu anh? Và em cũng chỉ định giả vờ là mình đang được yêu nhiều lắm…

Giả vờ níu kéo em khi em nói: Có lẽ đã tới lúc em đi! Nhưng anh phải hứa cái siết tay giả vờ của anh đủ mạnh. Đủ mạnh...

Tất cả chỉ giả vờ thôi. Em tuyên thề em sẽ không tin là thật. Nước mắt em rơi cũng đâu là thật. Tại con gì bay vào mắt em thôi…

Và cuối cùng em đã giả vờ anh là em không yêu anh.

Sự thật là em yêu anh biết bao, anh biết không?

hay......mình giả vờ iu thử đi....hihi.[sâu lắng thiệt]