Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
RE: Đồng hồ đo áp suất lốp (điện tử)

Bác vô Metro mua 70k một cái. Xài cũng được. Mình đâu có dùng thường xuyên đâu bác nhỉ[8D]. Em mua 3 tháng rồi xài chỉ 1 lần:)

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Nhờ Bác Ktyres mua dùm, cố vấn là tốt nhất. Theo mình thấy chỉ số đo khác nhau là do không quen tay thôi.

Tập Lái
2/7/08
33
0
0

Bác nào biết chỉ e địa chỉ mua đồng hồ đo áp suất điện tư ( e ở Hà nội )

Hạng B1
2/9/08
50
4
14

Cái đồng hồ áp xuất lốp ko chính xác đâu các bác, e thử đo mỗi cái báo 1kiểu,hix

Hạng D
1/12/06
1.016
11
38
60

Bác chơi bộ cảm biến AS lốp luôn cho nó chuẩn-khỏi lo nghĩ thiếu đủ hơi!

Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com

Trích đoạn: osfan

Trích đoạn: lehinh

Đồng hồ đo không chính xác cũng không sao bạn ạh: đo đủ 4 lốp xe, sau đó lấy chuẩn là lốp nào căng nhất và bơm 3 lốp còn lại áp súât bằng lốp này là OK!!!!
nếu có bùm thì cùng bùm 4 lốp 1 lúc luôn:D
bơm gì mà bùm thế bác. bơm bánh vừa thôi chứ?

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Loại này có phải đồng hồ đâu mà là bộ cảm biến lắp vào lốp xe mà. Tôi chỉ muốn mua đồng hồ thôi. Cảm ơn bạn.

Có lẽ vẫn phải xài tạm loại Taiwan vậy. Mỗi tuần rửa xe 1 lần thì bơm lốp luôn.

Trích đoạn: Xmen_sg

Mình đang xài loại Đồng hồ đo áp suất lốp không dây khá tốt và tiện lợi... Hàng Malaysia, đo đạc chuẩn xác, tuổi thọ 5-6 năm:

http://www.namvu.com.vn/products.asp?menu_id=pk&action=viewgroup&group_id=95

Hạng B2
21/5/08
107
0
0

mình thấy ngay cả mấy cái đồng hồ ở tiệm lốp cũng linh tinh lắm, hôm rồi mới mua 4 lốp michelin, mấy bác bơm khuyến mãi thế nào chạy chẳng thấy êm nên vội đi đo lại thì thấy 4kg, vội cho xuống 2kg thì thấy xẹp lép, lấy cái đồng hồ điện tử đo thì lại 1,5kg, nên lại bơm lên 2kg2, đo lại bằng cơ thì thấy 3kg. cuối cùng chẳng biết cái nào chính xác nên cứ để vậy chạy, vẫn thấy nó cứng cứng thế nào ấy, tóm lại nên sắm 1 cái cho mình rồi canh thử với cái ấy mình bơm mấy kg thì chạy vừa êm, sau này cứ bơm ở nhà đúng theo cái đồng hồ của mình cho chắc các bác ợ!

Last edited by a moderator:
Hạng D
29/10/07
2.005
9.354
113
HCM
www.bsdinsight.com

em thấy mua đồ tung cựa ngán quá, mỗi lúc đo mỗi kiểu (hôm trước qua Ngọc Hạnh em làm cái rồi) - chẳng biết đường nào mà lần