Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
5/12/12
239
22
18
TPHCM
mình chỉ làm lớn chuyện khi công trình nó hoàn toàn ko làm thôi , còn mình lên khảo sát vừa rồi thì thấy có công nhân làm... nói chung 2 vc mình yên tâm 1 phần nào đó ... Nếu thực sự có vấn đề đương nhiên số tiền mình bỏ ra kiện nó mình ko tiếc làm gì và mình cũng đã mạnh tay từ tháng 6 vừa rồi cho xong chuyện...
mình chỉ tiếc là bạn ko chụp được tấm hình nào hôm bạn được vào bên trong công trình
bạn có thấy công nhân thi công điện , nước ko ???

Hạng B2
23/9/13
251
67
28
Cũng tội nghiệp bác bahaimot, vì bác bahaimot bị < ngu > mấy lần rùi, nên cứ vô đây canh bà con có chuyện gì thì châm chọc
Sao lại ngu mấy lần , đoán mò à ??? Suy nghĩ như củ chuối nên , ngu vẫn cứ bị ngu hehehe , ngu mà bên sunview người ta lấy lại tiền được rồi , còn không ngu bây giờ ôm cục hận hửi mãi hehehehe !!!

• Like
Reactions: Mê ô tô
Tập Lái
11/2/14
27
27
13
Sao lại ngu mấy lần , đoán mò à ??? Suy nghĩ như củ chuối nên , ngu vẫn cứ bị ngu hehehe , ngu mà bên sunview người ta lấy lại tiền được rồi , còn không ngu bây giờ ôm cục hận hửi mãi hehehehe !!!
Ko hề đoán mò nha, ko biết đứa nào ngu như củ chuối đâu, Sunview mà lấy lại được tiền ah, nếu lấy được thì đâu có khùng khùng điên điên chạy lung tung.....về chuồng đi.........haiizzzzzzzzzz, tội nghiệp! tội nghiệp!

• Like
Tập Lái
22/4/13
4
18
3
31
Có thể người mua nhà không thống nhất và đoàn kết với nhau trong việc đấu tranh với Khang gia về chuyện nộp tiền, chậm tiến độ, lãi phạt... vì hợp đồng của mỗi người khác nhau, mong muốn suy nghĩ mỗi người khác nhau, chủ đầu tư thì nó cũng tùy theo mỗi người mà nó làm việc chia rẽ, vỗ về, dụ khị để có lợi nhất cho nó theo kiểu mềm nắn rắn buông. Nhưng về chất lượng chung cư thì dân cư nên đồng lòng đấu tranh đòi hỏi vì đó là tài sản, là môi trường sống, là quyền lợi của chung và cũng là của riêng mỗi cư dân. Tại sao mỗi lần mưa là nước từ bể phốt lại tràn ra tầng hầm, tại sao hệ thống thoát nước không hiệu quả bao nhiều lần mà các bác block 3, 2 vẫn chịu được? Tay quản lý chung cư thì trả lời nhảm nhí "Chúng tôi đang tiến hành nâng cấp các hố ga..." trong khi việc cần làm là tìm ra nguyên nhân thật sự của việc đó để giải quyết (Chung cư có làm hệ thống xử lý nước thải chưa, có giấy phép xả thải chưa, tại sao nước từ cống lại tràn ngược vào bể phốt, ống thoát có bị tắc ở đâu không, có lỗ hở từ cống vào tầng hầm không, chống thấm bể phốt có vấn đề tại sao không khắc phục, tầng hầm lẽ ra phải được chống thấm, sơn epoxy, sơn tường trụ... chỉ khi nào các bác đưa ra các nguyên nhân cụ thể các bác mới đấu tranh được, rồi đòi Khang gia chi tiền ra xử lý (bây giờ nó bán xong hết rồi thì nó cố gắng bớt được mục nào thì nó bớt để giảm chi phí, chậm được mục nào thì nó chậm để lấy tiền đầu tư chỗ khác... nếu các bác không thống nhất được và đấu tranh thì nó cứ cù nhầy hoài)

Tập Lái
14/9/13
24
3
3
Qua đọc thớt bên này càng thấm thía kiểu làm ăn như shit của mấy thằng chủ đầu to. Không xây đi đòi tiền lại cũng đuối, mà xây rồi thì ôi thôi chất lượng như Shit. Ôi chung cư....cũng may mình thoát ra khỏi sunveo. Sợ quá rồi, kiếm thêm xèng mua miếng đất xaxa cất nhà cho chắc.

• Like
Tập Lái
26/6/14
0
74
12
41
Ho Chi Minh City, Vietnam

dự án này bị đình chỉ rồi bạn - xui cho chú nào mua căn hộ này
(bữa đi họp mình có biết vụ đình chỉ này (anh PGD tâm sự : xui quá , giờ k biết làm sao , haiza haiza ... thấy ổng than qua chừng - hehe)- 1 hầm gửi xe ko đáp ứng tương xứng với số lượng căn hộ bán ra - nên bị đình chỉ cho đến khi nào bọn chúng đào thêm 1 hầm nữa)

Status
Không mở trả lời sau này.