Status
Không mở trả lời sau này.
27/9/11
104
0
0
Bác chủ thử lên Google search thử: Cư dân Khang Phú (chủ đầu tư Khang Gia) treo bảng phản đối chủ đầu tư là biết tình hình hậu mãi của Khang Gia như thế nào, hiện nay ở Chung cư Khang Phú, Chủ đầu tư Khang Gia còn cho mở bệnh viện NGAY TRONG CHUNG CƯ, mặc kệ người dân có phản đối,kiện tụng, nhưng họ vẫn làm ngơ, may mà cư dân Khang Phú đoàn kết đấu tranh chứ không thì chả biết giờ cái Chung cư KP nó thành cái gì rồi .
Đôi lời chia sẻ đến chủ thớt !
</h3>

Tập Lái
19/7/10
25
4
8
37
thaihoa79 nói:
congminh04 nói:
thaihoa79 nói:
@ bác binhtri : bác yên tâm ợ...hiện giờ phần lâu nhất của dự án là hầm móng đã hoàn tất cho block 1 & 2 đã hoàn thành, việc hoàn thành dự án sẽ được tiến hành nhanh chóng. Dự án hoàn thành sẽ là khu dân cư đẹp và xôm tụ nhất tại khu vực này. Các loại phí sẽ được thực thi theo đúng hợp đồng. Tháng 03 năm sau block 1 sẽ thi công phần thân cao ốc.
@ bác tieulinhtinh : con đường sẽ hoàn thành trước khi hoàn thiện toàn bộ dự án bác ạ. Hiện giờ bên em đã hoàn thành một phần nghĩa vụ tài chính với quận rồi ạ.
@ all : Hiện nay bên em đang bán shop tầng trệt block 2, giá có VAT 15 triệu , giao thô. Bác nào quan tâm mua kinh doanh alo em nhé. Diện tích mua trên 100m2. Hơn 4000 dân nên rất tiện kinh doanh, mua bán. Đt em ( 0902-915-929 )
9 tháng mà cất nóc làm nội thất lun thì bên bác phải nói là làm việc tấp nập lắm đây mới giao nhà cho khách hàng đc .... giao nhà chậm 3 quý... không bik có đc tính lãi ko nhỉ ^^
Nhân viên nào tư vấn bác tháng 9 cất nóc vậy ạ? :D...theo hợp đồng hiện nay tháng 9 là giao nhà hoàn thiện bác ạ. Việc tính lãi và phạt do không đóng tiền đúng tiến độ lúc giao nhà sẽ bắt đầu tính. Bác congminh04 có dự tính mua căn hộ bên em hả ?
thấy bác chủ thớt nói là cuối năm 2011 giao nhà , ko bik trong hợp đồng có ghi ko , sau này chủ đầu tư bên bác dời qua quý 3/2012 ( ý em là khoảng thời gian này có tính lãi ko đó mà ^^ ) . thấy bác chủ thớt nói ở đây mới xây tới lầu 5 ,vậy thì còn khoảng 9 tháng nữa để bên bác cất nóc làm nội thất và giao nhà , em hỏi ko bik có kịp ko ý mà :D , mà chắc 11 tầng thì kịp . em cũng ko thích gò vấp lắm, mà block 2 này vật liệu xây dựng ổn ko bác , có j` bác gửi cho em thông tin căn hộ nhé : [email protected]

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
binhtri nói:
Ai tư vấn cho bác vậy? bác cứ nêu thẳng ra! Em mua tháng 11/2010 lúc đó còn nhiều bác ạ, sau này em còn giới thiệu bạn em cũng mua tầng 4 luôn. Em rất vui vì sau này có đồng bọn OS ở chung, he he he, sau này Block 1 và hiện giờ bán cho ai mua sỉ nguyên sàn đó. Lý do em chọn mua chung cư Khang Gia này:
-Diện tích khuôn viên 2.6 ha, mật độ chỉ 38%
-Cao tầng chỉ 11 tầng nên thông thoáng công viên ở giữa
-Tầng hầm rộng 11000m2 nên đỡ lo bị bắt chẹt khi gởi xe
-Đường đi khá tiện
-Gần gara Tam Tiến:D
-Thiết kế căn hộ khá hợp lý
-Không có nhà mẫu
Em mua hồi tháng 4/2011, em cần mua nhà theo hướng Đông Nam nên có ít lựa chọn.
Với tầm tiền như thế thì em thấy chung cư này được. Khi đến xem thì bà xã em khoái liền. :)
Giờ thấy có đồng bọn OS là vui rồi. Hẹn gặp bác.

Tập Lái
18/11/11
41
0
0
40
chothuenha123.com
chung cư này thì về giá thì rẻ, vị trí tạm được, nhưng chất lượng công trình không biết như thế nào? lại phải chờ xem sao.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
@ to all: Trong Hợp Đồng mua bán nhà ghi rõ ràng Quý IV/2011 giao nhà nhưng không được trể quá 3 tháng. Hình thức đền bù: số tiền đã nộp nhân LS Vietcombank chia theo số ngày trể hẹn, em đang đợi sau này rủ các bác kiện chung cho có bè có bạn đỡ bị ăn hiếp.
@ bác tieutinhtinh: căn em cũng hướng Đông Nam, căn số 4 tầng 3 đó bác
@bác dovn: em không rành về kỹ thuật lắm nhưng thấy khi thi công thì sắt phi lớn chĩa lên tua tũa như lông nhím, chắc cũng không đến nỗi nào. Mà em này cũng chỉ 11 tầng thôi chứ mấy em cao cỡ tháp đôi thì khi xảy ra sự cố mới sợ dây chuyền kiểu domino như tháp đôi bên Mỹ

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Cathay_Underwriting nói:
Bác chủ thử lên Google search thử: Cư dân Khang Phú (chủ đầu tư Khang Gia) treo bảng phản đối chủ đầu tư là biết tình hình hậu mãi của Khang Gia như thế nào, hiện nay ở Chung cư Khang Phú, Chủ đầu tư Khang Gia còn cho mở bệnh viện NGAY TRONG CHUNG CƯ, mặc kệ người dân có phản đối,kiện tụng, nhưng họ vẫn làm ngơ, may mà cư dân Khang Phú đoàn kết đấu tranh chứ không thì chả biết giờ cái Chung cư KP nó thành cái gì rồi .

Em cũng có đọc tin này nhưng nhà báo nói xây bệnh viện thì hơi quá đáng, chỉ là phòng khám mà thôi. Nếu có phòng khám tốt cũng có lợi cho cư dân trong chung cư chứ? Còn họ phản đối về bậnh lây nhiễm hay rác thải y tế thì không đúng lắm, cứ như tạo sự ngăn cách với người nhiễm bệnh vậy. Công việc hiện nay của em cũng có liên quan đến BV nên cũng hiểu đôi chút về sinh phẩm , rác thải y tế. Với lại tầng đó là thuộc về mảng Kinh Doanh của CDT rồi, nhưng bác Khang Gia biết nhượng bộ như thế cũng ok. Riêng cá nhân em thì em không phản đối việc có phòng khám trong chung cư, miễn sao nó tốt

Hạng B2
11/8/10
192
4
0
37
Cathay_Underwriting nói:
hi bác, câu chuyện Khang Phú là câu chuyện dài tập, để cho khách quan hơn bác cứ hỏi bác toantruong ( cư dân Kphú ). Riêng em thấy cty ko có gì quá đáng cả. Việc hậu mãi tốt ko phải cứ bên em muốn là được, phải có sự hợp tác của cư dân nữa bác ạ.
@ bác congminh04 : bác vào web diaockhanggia.com tải tài liệu giúp em hen.

Hạng B1
26/2/11
63
93
18
CĐT Khang gia hả Bác Thanh làm tgđ đúng không, dạo này e ko biết bác ấy còn tiền để làm không đây, hay là dụ mấy nhà thầu vào rồi kéo dài thời gian trả chậm. ....

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Tổng GD là bác Trịnh Minh Thanh, Xây dựng là TCi Đông Tây( chắc Cty nhà) các bác có nghe danh TCi chưa? nếu có thì báo anh em biết nha

Hạng B2
10/10/08
305
75
28
40
Tp HCM
facebook.com
Thai hoa: em cũng đang định mua 1 căn trên Khang Gia nè, cũngđang tìm hiểu nhiều lắm. và e định mua căn ở lầu 5, 73,5m2. block 3. mua lại của người tái định cư. Nhưng sau khi lên xem căn đó thì lại thấy ko thích bằng căn 72m2, chỉ đơn giản là căn 72m2 có đến 3 ban công, mặc dù phòng khách và bếp có nhỏ hơn căn 73,5m2. Nhưng vì là căn tái định cư đã ra quyết định nên cty môi giới ko thể đổi qua căn kia dc.
- Lý do em chọn KHang gia là vì trên này cho trả góp, hiện tại chỉ đưa trước chưa đến 400trieu là có thể vào ở ngay! anh có thể cho e ý kiến gì ko? ngày mai em sẽ gọi điện hỏi anh nhé hehe (0917891080 - Bình)

Status
Không mở trả lời sau này.