Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
15/12/11
5
0
0
Chào các bạn .Mình đang có miếng đất bên phường Hiệp Thành Q12 .Diện tích là 44.81 X 10.87 m2 .Đường hẻm 4,5m .Nằm sát lưng nhà văn hóa thiếu nhi quận 12 .Đối diện mình là khu dân cư mới xây dựng .Bạn nào có tiền đầu tư .Có thể xây dựng được >11 căn nhà với DT 4x10 .Vì bị vướng hoàn toàn trong quy hoạch .Và mình không có tiền để đầu tư .Nếu bạn nào thấy ok phone cho mình 0909463218 gặp Khiêm .Mình sẽ gửi file sổ đỏ và bản vẽ các bạn tham khảo .Giá mình đưa ra là 5,4tr/m2 .Vì chưa công bố thông tin quy hoạch nên có giá đó .Bạn chờ thông tin quy hoạch thì giá hiện tại ở đó là >15tr/m2 .

Hạng C
2/6/11
642
4
18
Bác chủ yên tâm. CC. Khang Gia thì em rành lắm vì mua cho 2 thằng bạn ở đây rùi. Đường sá thì mai mốt mở thẳng ra Phan Huy Ích nên ko sợ kẹt chổ chợ cầu. Bác cứ gọi cho em 0917180206, em biết gì sẽ nói cho bác nhé

Tổng thống
5/6/07
354
18.467
93
Saigon
E cũng đang ở GV này & nói đến CC Khang Gia Gò Vấp ah? Em xin bỏ qua ngay. Vì sao ư?
Đối với thiết kế từng căn hộ CDT họ ko xem xét đến yếu tố phong thủy. Ví dụ như WC lại cho liền kề với bếp, ở 1 số căn hướng cửa chính nhìn thẳng ra balcon
....Đây toàn là những điều đại kỵ. Em xem xong thiết kế mẫu thì bỏ qua ngay vì lý do này đấy!

Hạng B2
10/10/08
305
75
28
40
Tp HCM
facebook.com
Chinh xac la e dang thich 1 can y nhu loi bac noi vay. Ma lai chua biet ai dang ban ne. Dung la sai phong thuy nhung e ko ngai. Neu bac biet ai ban tai dinh cu thi cho e biet nhe. Cam on bac nhe. (e dang on bang dt nen ko viet dau duoc, sr chu thot nhen)

Hạng C
2/6/11
642
4
18
ừa, về phong thủy thì các bác khó mua lắm. Vì bây giờ cơ chế thị trường mà, họ làm sao cho tận dụng khoảng không gian và hợp lý sinh hoạt. Em nghĩ họ không tính tới yếu tố phong thủy. Cá nhân em thì không tin mấy cái vụ này.

Hạng C
2/6/11
642
4
18
CUM_GA nói:
Chinh xac la e dang thich 1 can y nhu loi bac noi vay. Ma lai chua biet ai dang ban ne. Dung la sai phong thuy nhung e ko ngai. Neu bac biet ai ban tai dinh cu thi cho e biet nhe. Cam on bac nhe. (e dang on bang dt nen ko viet dau duoc, sr chu thot nhen)

Nếu khả năng bác chưa cao thì tái định cư là hợp lý bác à, bác chỉ cần trả trước một khoảng 350M-400M là bác có nhà ở ngay, phần còn lại thì góp 10-15 năm lãi suất 3%/năm (giờ bác tìm đâu ra NH nào cho vay ls thế này).
Em chân tình mà nói nếu bác mua để ở nhé! Gọi cho em 09170206, em sẽ giúp bác tận tình

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Chào các bác, em gởi lời chào đến các bác nào đã mua Chung cư Khang Gia như em và cả các bác nào đang có ý định mua căn hộ trong chung cư này cũng như nhữ dự án mà Khang Gia đã, đang và sẽ làm:D
Như đầu thớt em đã cập nhật về tình hình, tiến độ xây dựng Chung cư này, hôm nay theo lịch thì em tiếp tục lên hiện trường xem xét thì cảm thấy rất buồn vì Chủ đầu tư đã NGỪNG THI CÔNG lần 2 trong năm
:( 3 cái cần cẩu im lìm dù trong giờ làm việc, hic. Nhưng em vẫn đợi chiều tối lên xem lần 2 vì mọi lần tối vẫn làm thì thấy "tối thui" => tự hiểu, mọi thứ vẫn nguyên vẹn như em đề cập đầu thớt.
Như vậy cái cuối 2011 giao nhà đã được dời qua tháng 9-2012 giao nhà và lần này chắc chẳng biết khi nào giao nhà??? Em cảm thấy buồn vì CDT đã thất hứa mấy lần, sale thì nói ngon nói ngọt tâng bốc chủ mình lên tận mây xanh nào là bên em uy tín, bên em đảm bảo tiến độ....bla bla
Nhân đây em cũng nói luôn về cái đường dự phóng ra Phan Huy Ích rộng 20m, sale bảo lúc đầu năm bên em đã chuyển 10 tỉ cho bên giày Sagoda để lấy mặt bằng và tháng 7-2011 bắt đầu mở đường để vận chuyển vật liệu thi công nhanh và cũng tạo niềm tin. Đến giờ đường vẫn nằm ở niềm tin của sale bán cho khách hàng, bác thaihoa79 thì cũng vừa nói bên em hỗ trợ tiền để quận mở thì chắc lại chờ Tết công gô, đường nội bộ bên Khang Gia làm vào khu Tái Định cư Block 3 thì giờ đã bắt đầu xuống cấp sau 4 tháng sử dụng. Block 3 không có hầm thì dân ở đó gởi xe bằng niềm tin chắc? hèn gì em thấy cuối tháng 7 bàn giao Block 3 mà giờ vắng hoe dù mình cũng tự động viên phải có niềm tin chờ vậy
Hiện giờ mọi thứ vẫn nguyên vẹn không thi công nữa thì niềm tin nhỏ nhoi của em là tháng 9-2012 nhận nhà cũng lại thành niềm tin là sẽ được đọc tiếp 2013, 2014 2020??? trên web Khang Gia
Các bác sale thì múa mồm vẽ vời, ngon ngọt, hứa hẹn đủ kiểu để khách hàng ăn bánh vẽ và sale bán được hàng. Thôi thì sale là vậy đi nhưng dù sao cũng đừng vẽ quá đáng coi chừng tác dụng ngược.
Cũng bằng niềm tin khi thấy Chủ Đầu Tư Khang Gia tăng tốc xây dựng trong đợt vừa rồi thế là em lại "ngu" khi giới thiệu bạn em mua 1 căn tầng trên căn em và hiện giờ em cũng đang lo là sẽ bị bạn em bla bla bla em :mad:
Tóm lại, chán toàn tập và chẳng biết khi nào dọn về được khi hiện giờ phải ở nhờ??? Nhân đây em cũng cạch luôn những Sản Phẩm mà Khang Gia làm chủ đầu tư, và em cũng chân thành khuyên các bác đang quan tâm đến chung cư Khang Gia và những SP của Khang Gia phân phối hãy suy nghĩ kỹ lại trước khi quyết định mua nhé các bác. Hãy nhìn em là nạn nhân của niềm tin với Khang Gia nè, dù tiền em đóng đúng hẹn, khi Khang Gia gọi là em lên đóng liền.
Thêm 1 người bạn em, tuần sau hẹn em đi nhậu và cũng muốn mua 1 căn chung cư như em nhưng chắc em sẽ không giới thiệu Khang Gia nữa đâu và chắc tụi em sẽ qua bên Phú Thạnh, An Bình, Lotus Gảden, Chương Dương.. xem như thế nào
Sau Tết Nguyên Đán này chắc em phải thuê nhà ở thôi vì không thể ở nhờ hoài và chờ đợi Khang Gia trong vô vọng. Các bác có Căn hộ nào tầm 6-70 m2 giới thiệu em thuê nhé em cũng đang quan tâm Ruby Land (Tân Hồng Ngọc) đó ạ. Nếu căn nào thuê tốt, thời gian sau em sẽ bán Khang Gia và mua luôn căn đó nếu được
Cái số mình ít tiền nó thế chứ em chẳng muốn ở Chung Cư lâu dài, mục tiêu em là xuống đất, hihi
Em thông tin thêm cho các bác và sẽ cập nhật tình hình tiếp theo vì tháng nào em cũng ra hiện trường:D

• Like
Reactions: hoaletn
Hạng B2
10/10/08
305
75
28
40
Tp HCM
facebook.com
Thật lòng thì em chỉ mới lên xem căn chung cư này có 1 lần duy nhất thôi! nhưng đúng là như lời bác nói, mình thấy đường nội bộ có vẻ như hơi xuống cấp, và sau 4 tháng thì hiện tại chỉ có vài chục hộ đang ở đây thôi! ....nhưng cũng vì ham giá rẻ và dc cho trả góp. Tình hình hiện tại của em là thế này: e tính mua 1 căn 73m2 với giá trả góp là 1.080.000.000.(đưa trước 3xx triệu, còn lai góp 15 năm) . Nhưng nếu mua trả thẳng thì chỉ chưa đến 10tr/m2 ack ack. và vì em chỉ có khoảng 400tr nên chắc phải đắn đo suy nghĩ thêm nữa quá!
Muốn mua 1 căn nhà cho ổn định mà coi bộ khó quá.....
Cảm ơn bài của bác binhtri ^^ và sự nhiet tình của bác hunglydi nhé ^^

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
@bác Cum_ga: với tình hình như thế này em khuyên bác không nên dính vào Khang Gia này nữa, hiện nay dự án xây xong rất nhiều giá cũng ok như Phú Thạnh (tầm 13.2tr), Lê Thành, An Bình…giá cũng 1 tỉ trở lại thôi hoặc cái cao ốc An Sương gì đó cũng 10tr/m2. Em đã lỡ dại thành nạn nhân rồi thì em cũng không muốn anh em OS dính vào để mất công chờ đợi. Những căn đó bác xem thực tế rồi quyết định vay tầm 700 của NH thì vào ở luôn đừng dính vào như em dạo này Chủ Đầu Tư hay dở quẻ lắm.

Status
Không mở trả lời sau này.