Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
bác chủ cũng giống em rồi.
Sau Tết em cũng phải đi kiếm nhà ở, cứ tưởng sau Tết sẽ có nhà.
Làm ăn kiểu Việt mình thì phải giao hàng trả tiền quá. Chứ trả từng đợt thì không biết khi nào có nhà.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Lúc nãy em vừa chạy lên CC Khang Gia xem tiến độ đến đâu roài vì nghe thông tin CĐT có vốn thì thấy đã thi công xong sàn tầng 5 và đang đổ cột để kết nối tầng 6 nhưng tiến độ xem ra còn chậm lắm. Cho 1 tháng 1 tầng thì chắc thđầu tháng 7 cất nóc ko biết kịp không? Quý III / 2012 giao nhà thì xem ra khó hoàn thiện được, Block III vẫn đìu hiu người ở chắc do không có chổ để xe và thi công Block II nhếch nhác nên dân tình đâm nản. Thôi thì đầnh đợi hoàn thành xem sao, em mong rằng khi giao nhà Block II thì đồng thời đường chính từ Phan Huy Ích vào phải xong chứ xe hơi gần như U Turn vào ngay chân cầu chợ Cầu phía Quang Trung xem ra khó khăn và nguy hiểm. Nong CĐT đừng trể hẹn nữa

Tập Lái
12/2/12
11
0
0
36
Chao cac anh chi! Em cung mua 1 can tang 11, block 2. Doi hoai dai co luon. Cac anh chi cho em tham gia hoi voi nha!

Tập Lái
18/2/12
1
0
0
Chào các anh chị.
Em vừa đăng ký vào OS dù chẳng hiểu biết gì mấy về O mà chỉ vì bức xúc với cái chung cư Khang Gia.
Em mua 1 căn 75.5m Lầu 7 Khang Gia từ năm 2009 và vào thời điểm đấy trong bản thoả thuận để là "giao nhà cuối 2010 và không quá Quý II/2011". Đợi lâu quá chả thấy nhúc nhích gì em phải đi vay mua nhà khác để ở và rao bán căn Khang Gia, giờ lâm vào tình cảnh nhà bán chẳng được (dù đã đưa về giá gốc) lại nợ chồng nợ vì Khang Gia lại bắt đầu xây và kêu góp tiếp. Thật khổ.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.036
113
53
Huong Tong nói:
Chào các anh chị.
Em vừa đăng ký vào OS dù chẳng hiểu biết gì mấy về O mà chỉ vì bức xúc với cái chung cư Khang Gia.
Em mua 1 căn 75.5m Lầu 7 Khang Gia từ năm 2009 và vào thời điểm đấy trong bản thoả thuận để là "giao nhà cuối 2010 và không quá Quý II/2011". Đợi lâu quá chả thấy nhúc nhích gì em phải đi vay mua nhà khác để ở và rao bán căn Khang Gia, giờ lâm vào tình cảnh nhà bán chẳng được (dù đã đưa về giá gốc) lại nợ chồng nợ vì Khang Gia lại bắt đầu xây và kêu góp tiếp. Thật khổ.
Giờ bán lỗ ko thôi bác ơi...số khổ thế đấy.
Như em đầu tư bán lỗ đã đành, mấy bác có nhu cầu ở mua gặp kiểu này ko chửi thề mới lạ...
Học theo chiêu bác Bravia mua cái "Bông Cải", lên đó đọc cho nó nghe câu thơ "gío đưa cây Cải về trời..."

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
cu_ty nói:
Chao cac anh chi! Em cung mua 1 can tang 11, block 2. Doi hoai dai co luon. Cac anh chi cho em tham gia hoi voi nha!
welcome bác

Mà block 2 tối đa có 10 tầng. Bác mua đâu được tầng 11 thế?

Hạng B2
13/2/12
119
1
0
tội nghiệp cho các bác , chui vào ko biết khi nào mới đc ở đây ko biết .

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Huong Tong nói:
Chào các anh chị.
Em mua năm 2010, lúc đó trong HĐ thì Quý 4/2011 giao nhà nè nhưng giờ thì Delay lại quý 3/2012 rồi sao em thấy giống cái lô cốt dời tới dời lui quá, em đóng được 60% rồi và hiện giờ chưa thấy nó réo em lên chung tiền. Giờ kêu bán khó lắm bác ạ, thôi bác ráng đợi khi chủ trương TP mua lại làm nhà Tái định cư thì sẽ được bác ạ. Hic, anh em mình lập nhóm OS Khang Gia sau này sinh hoạt hay mini off là okie rồi

Status
Không mở trả lời sau này.