Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
12/2/12
11
0
0
36
Delay nho doi lai suat phat bac nhe! TP mua lai nha TDC ko biet chat luong block II co bi thanh TDC ko day

Tập Lái
20/2/12
3
0
0
32
Vậy bác xem mua Phố Đông đi đang thi công lại rùi sale off 30 %, có gì bác alo em tư vấn

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Đứa em bị giải tỏa trắng (2 000m2 ) đường ven sông Vàm Thuật được tái định cư 1 căn hộ Khang gia đây với giá 5,5 triệu/m2

Tập Lái
18/12/09
10
0
0
TP HCM
Các bác cho em hỏi nếu mua lại chung cư tái định cư thì giấy tờ nhà sẽ như thế nào ạ?

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
Tính ra cũng có nhiều OSer ở đây quá nhỉ?
Em có căn 73.5m lầu 8 bên Block3 (tái định cư) nhà trống từ hồi nhận 8/2011 tới giờ. Có bác nào thuê ở tạm không? Sãn đi vô đi ra theo dõi tiến độ thi công của CĐT luôn :D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Block 3 thì xe gởi ở đâu vậy bác? Cái hầm vẫn chưa làm xong mà? Hôm nay em vừa lên tham quan block 2 thì vẫn gần như giậm chân tại chổ, đang kết nối sàn tầng 6 lên xem ra đến tháng 9/2012 giao nhà hơi bị xa vời. Ghét nhất cái đường chính nối từ Phan Huy Ích vào vẫn chưa có rục rịch gì cả, làm ăn kiểu này chán quá. Xem ra chắc em bị lún sâu vào CDT này rồi, bác nào có nhã hứng mua em bán rẻ cho

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
binhtri nói:
Block 3 thì xe gởi ở đâu vậy bác? Cái hầm vẫn chưa làm xong mà? Hôm nay em vừa lên tham quan block 2 thì vẫn gần như giậm chân tại chổ, đang kết nối sàn tầng 6 lên xem ra đến tháng 9/2012 giao nhà hơi bị xa vời. Ghét nhất cái đường chính nối từ Phan Huy Ích vào vẫn chưa có rục rịch gì cả, làm ăn kiểu này chán quá. Xem ra chắc em bị lún sâu vào CDT này rồi, bác nào có nhã hứng mua em bán rẻ cho

Em vẫn chưa ở nên cũng chưa nghiên cứu vụ gửi xe bác ah. Nhưng chắc nếu cần thì hỏi chỗ quán cafe đang nhận giữ 2b thôi. Chạy ra chạy vô em thấy có chiếc fortuner đậu cặp hông ở đó.
Bác định bán lại ah? :) bán nhiêu bác ? Căn bác căn số mấy, tầng nào?

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
GAGIA nói:
Các bác cho em hỏi nếu mua lại chung cư tái định cư thì giấy tờ nhà sẽ như thế nào ạ?
Giấy tờ thì mua kiểu gì cũng chưa có đâu bác ạ, khi nào có thì còn tuỳ...tâm và lực của CĐT.
Tái định cư thì khi ra giấy sẽ là tên người được tái định cư, sau đó người ta mới sang tên cho mình, nên rủi ro rất cao. (1 nhà bán nhiều người, chủ nhà ngủm, etc...
)

Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
vo_cong_roi_nghe nói:
GAGIA nói:
Giấy tờ thì mua kiểu gì cũng chưa có đâu bác ạ, khi nào có thì còn tuỳ...tâm và lực của CĐT.
Tái định cư thì khi ra giấy sẽ là tên người được tái định cư, sau đó người ta mới sang tên cho mình, nên rủi ro rất cao. (1 nhà bán nhiều người, chủ nhà ngủm, etc...
)

Cũng giống như mua xe bằng Giấy Uỷ quyền thôi bác nhỉ :D

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
liamvn nói:
vo_cong_roi_nghe nói:
GAGIA nói:
)

Cũng giống như mua xe bằng Giấy Uỷ quyền thôi bác nhỉ :D

Hehe, bác cứ đùa. Em mua xe xong, đem xe về nhà mất tiêu, làm sao chủ cũ bán cho người khác được

Dưng nhà mua thì chưa nhận nhà ngay được, mà nhận rồi vẫn có thể xảy ra tranh chấp :cool:

Status
Không mở trả lời sau này.