Tập Lái
6/12/12
10
0
1
54
Re:project Hilander - real high-end audio system by HP Stereo

Hết bao nhiêu củ???

5/12/12
591
7
28
39

namthuanfood.vn nói:
Dàn âm thanh VIP quá! Nghe nói phòng nghe nhạc của chủ xe ờ nhà còn VIP hơn!
tất nhiên.

Tập Lái
22/8/12
10
0
0

Bác cho em hỏi nhờ cái xe venza nâng cấp am thanh có phải dán cửa như em này không nhỉ

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

hieu1907 nói:
Bác cho em hỏi nhờ cái xe venza nâng cấp am thanh có phải dán cửa như em này không nhỉ
Nâng cấp âm thanh thì việc dán cách âm ở các cửa là rất cần thiết bác ạ.

Tập Lái
22/8/12
10
0
0

Bác cho em hỏi luôn, âm thanh xe em là 13 loa JBL em chỉ nâng cấp thêm loa bass, thì việc chống ồn thì có tốt hơn không bác.

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

hieu1907 nói:
Bác cho em hỏi luôn, âm thanh xe em là 13 loa JBL em chỉ nâng cấp thêm loa bass, thì việc chống ồn thì có tốt hơn không bác.
Bác đang nói đến cách âm chống ồn hay là cách âm cửa cho loa? Cả 2 đều tạo hiệu ứng tốt cho dàn âm thanh hiện có của xe đó bác. Chất lượng âm thanh sẽ khác hẳn.

Tập Lái
22/8/12
10
0
0

HP Stereo nói:
hieu1907 nói:
Bác đang nói đến cách âm chống ồn hay là cách âm cửa cho loa? Cả 2 đều tạo hiệu ứng tốt cho dàn âm thanh hiện có của xe đó bác. Chất lượng âm thanh sẽ khác hẳn.
cách âm hệt như con HL này bác ạ. cảm ơn bác nhiều, em sẽ đi làm. do em ở HN chứ ở SG thì đã qua chỗ bác làm rồi.

Tập Lái
30/4/13
3
0
1

Chào bác.

Hiện tại mình muốn làm lại dàn âm thanh cho xe Cruze 2012 LS. Tổng chi phí mình dự tính là từ 60 triệu trở xuống.

Nhu cầu của mình: Mình không nghe nhạc từ CD. Mình chủ yếu nghe nhạc từ Bluetooth của điện thoại (Nokia & iphone 5) và nguồn analog qua jack Aux (dùng DAC ngoài). Mình chỉ nghe nguồn Stereo. Mình không có nhu cầu xem phim hoặc nghe nguồn Suround/5.1...

Mình thích nghe dòng loa của Focal. Yêu cầu của mình là Ampli class AB, công suất ít nhất gấp 4 lần công suất loa. Và chi phí cho Ampli gấp đôi chi phí dành cho loa. Loa sub & ampli sub chỉ cần tiếng bass chắc là được, không cần công suất cao. Xe đi kèm với 6 loa, mình có thể thay 4 loa ở cửa thành loa hi-mid và 2 loa sau thánh 2 loa bass?

Mong bác vui lòng tư vấn cho mình chi phí và sản phẩm phù hợp:
+ Cách âm cho xe.
+ Thay loa và ampli.
+ Thay processor của xe sang processor khác chuyên về nhận âm thanh qua blutooth.

Mình muốn hỏi xe Cruze có thể gắn thêm bộ JBL MS-8?

Email của mình là catohcat @ gmail . com xin cảm ơn bác.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
27/6/12
138
9
18

tâp trung lái xe cấm mở nhạc do Bác phú lắp ráp khi đang lái. end.