Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com
RE: Dùng ắc qui nào tốt nhất!

Trích đoạn: sheva_one

Chia sẻ cùng các bác chạy Mông có chế độ đèn sáng tự động (ĐSTĐ): Lâu nay em nghe khuyên dùng là nên rút cầu chì dưới táp lô hoặc rút giắc cắm sau gương hậu trong xe để bỏ chế độ ĐSTĐ, lý do là khi bật chìa khóa đề nổ thì đèn pha sáng lên dẫn đến tiêu tốn nhiều điện khi máy chưa nổ---> Bình chóng hư.
Vì vẫn muốn để chế độ ĐSTĐ cho sướng cái thân nên em nghĩ ra 1 cách hơi nông dân tí, chia sẻ cùng các bác: Trước khi tra chìa khóa vào ổ để đề nổ, em xoay công tắc đèn sang phải 1 nấc rồi bật chìa khóa đề nổ, khi đó chỉ có đèn téc sáng mờ mờ, còn đèn pha ko sáng nên đỡ hại ắc qui, nổ xong em lại xoay công tắc đèn về vị trí ban đầu (Em chưa thử xoay công tắc đến các vị trí khác nên ko biết có vị trí nào để khi đề nổ thì ko có bất cứ đèn nào sáng lên. Để khi khác em thử nhấn xuống xoay sang trái (Vị trí sáng đèn khi đỗ) xem sao). Em làm thế có khá hơn tí nào ko các bác:D
Sao phải "phức tạp hóa vấn đề" thế bác ơi, cái chế độ tự bật đèn là cái sướng - cái hơn của dòng xe xịn đó bác. Theo em thì khi thiết kế, kỹ sư họ đã nghĩ đến vấn đề này rồi, mà ác quy hỏng thì nhiều nguyên nhân, do bảo dưỡng, do xe chạy nhiều hay ít đi, do bản thân cái ác quy ..... Cứ để thế mà đi cho sướng và lành, chứ bác nào đi 2B Honda Spacy tắt cái đèn pha của nó đi mà xem, nhẹ thì lại hỏng ác quy, nặng thì chết IC .... đấy bác

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/4/07
391
1
18

She va hỏng ắc quy àl, xe e mới thay xong ngon lắm cứ rocket mà chơi

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48

Người ta thu bình cũ làm gỉ hả các bác ? Phải chăng về độ lại làm hàng nhái ?
lúc trước em cũng không biết là người ta thu bình lại nên vứt bình cũ đi, sau mới biết họ thu lại để tận dụng.
@ bác chủ thớt : rocket cũng ok bác à.

Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site

bình 12 V xe hai bánh họ mua lại 10K /binh5 Con inn nhà em xài bình GS original gần 2 năm rùi . Có 1 lần hêt bình do 1 tuần hơn ko nỗ máy,.charge lại, tới h vẩn xài vô tư luôn

Hạng B1
27/9/08
72
0
6
Lâm Đồng

pác viet thang 318i ở Lâm Đồng là chỗ nào vậy pác , em cũng ỡ Lâm Đồng !

Hạng D

GS em thấy dùng quá được , xe em dùng 3 năm rồi vẫn thấy oke lắm
. trước dùng bình khô em không nhớ rõ hiệu gì chỉ nhớ là của Hàn Mỹ hợp tác dùng chưa được 1 năm thì tèo .

Hạng B2
30/8/05
165
1
0

Trích đoạn: sheva_one

Chia sẻ cùng các bác chạy Mông có chế độ đèn sáng tự động (ĐSTĐ): Lâu nay em nghe khuyên dùng là nên rút cầu chì dưới táp lô hoặc rút giắc cắm sau gương hậu trong xe để bỏ chế độ ĐSTĐ, lý do là khi bật chìa khóa đề nổ thì đèn pha sáng lên dẫn đến tiêu tốn nhiều điện khi máy chưa nổ---> Bình chóng hư.
Vì vẫn muốn để chế độ ĐSTĐ cho sướng cái thân nên em nghĩ ra 1 cách hơi nông dân tí, chia sẻ cùng các bác: Trước khi tra chìa khóa vào ổ để đề nổ, em xoay công tắc đèn sang phải 1 nấc rồi bật chìa khóa đề nổ, khi đó chỉ có đèn téc sáng mờ mờ, còn đèn pha ko sáng nên đỡ hại ắc qui, nổ xong em lại xoay công tắc đèn về vị trí ban đầu (Em chưa thử xoay công tắc đến các vị trí khác nên ko biết có vị trí nào để khi đề nổ thì ko có bất cứ đèn nào sáng lên. Để khi khác em thử nhấn xuống xoay sang trái (Vị trí sáng đèn khi đỗ) xem sao). Em làm thế có khá hơn tí nào ko các bác:D
bác sheva rắc rối quá, cứ kệ nó mà dùng cho sướng, với lại ắc quy thỉnh thoảng phải xả thì dùng mới bền, bác không cho nó cơ hội xả rồi sạc thì nó giận thì chóng hỏng lắm. :)

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Panasonic là tốt rồi đó bác.
@nam_dilinh: Bác ở Di Linh?