Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon
Xin các bác tư vấn giúp tuyến đường nào đi Phan Thiết ít kẹt xe nhất ( dịp 30/4 ), có phải tuyến đường đi qua Bà Rịa không ạ. Cụ thể thế nào mong các bác chỉ giáo ( nếu có bản đồ càng tốt ạ ). Xin cám ơn.:)

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
bác đi đường phà Cát Lái, qua khu cn Nhơn Trạch từ đó đi Vũng Tàu.. đến TX bà rịa, bác chạy doc theo bờ biển qua khu DL hồ tràm, mõm đá chim, ..bác cứ đi thẳng sẽ đâm ra QL1, quẹo phải tì là tới Phan Thiết

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93
Đi Nhơn trạnh dạo này là bó tay luôn. Đia quà phà cát lái mấy cât là đang đào đườnng làm đường, đường nhỏ mọi khi chỉ còn 1/2 (1 làn xe) dồn lại cứng ngắc thường xuyên

Hạng B2
21/3/07
167
1
16
Quê vợ e ở Phan Thiết thường xuyên về, e khuyên bác cử đi QL1 là ok. đường đi lòng vòng, đường nhỏ, lại xa.. trong địa phận ĐN bác đi đúng tốc độ. Bắt đầu đến Giá Ray bác chạy đúng tốc độ qui định nhe. xxx bắn thường xuyên, e cũng đã từng bị dính rồi đó.
Nếu bác muốn cảnh đẹp, đi tới ngã 3 46 đường quẹo và Lagi, rồi đi hướng đồi xứ chạy dọc sang biển đẹp tuyệt vời, nếu có thời gian bác ghé rì sọoc ở qua đêm giá phải chăng lắm, ăn nhậu cũng vậy. Rồi sáng ra Hòn Rơm chơi là ok.

Hạng B1
17/7/04
92
3
6
Bác cứ theo QL 1A mà chạy cho nó khoẻ. Tranh thủ đi sớm một tí để tránh kẹt xe ngay cửa ngõ sàigòn. Qua đựợc ngã ba Vũng tàu sớm là OK rồi.
Bác có thể theo tuyến đường này để tránh đoạn Biên Hoà - Trảng Bom đông xe, khó đi . Bác đến ngã ba Vũng tàu , quẹo về hướng LOng Thành. Đến đầu đường tránh trước khi vào thị trấn Long Thành , bên trái có cây xăng. Bác ghé vào hỏi đường đi ngã ba dầu giây. Từ đó đi Ngã ba dầu Giây khoảng 30km , đường đi qua rừng cao su, rộng rãi, ít xe, dễ đi ( xa hơn tuyến 1A khoảng 5km).
Chi tiết Bác có thể vào thớt "Xóm Nhà Lá " xem. Hôm trước Xóm Nhà Lá đi Thác Mai (Định quán) đã đi theo con đường này. có cả bản đồ chỉ dẫn. Chúc Bác có kỳ nghỉ 30/4 vui, an toàn.

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2
Có 2 đường đi, tùy bác chọn nhé. Vừa rồi em đi Phan Thiết sáng đi chiều về theo cung đường này :
Đường Đi Phan Thiết, dịp lễ 30.4, xin tư vấn giúp

Bận đi : từ SG theo QL51 đi Bà Rịa. Tới ngã 3 Bà Rịa quẹo trái, thẳng tiến Long Hải, đi ngang Dinh Cô, bãi tắm Thùy Dương, thẳng nữa tới Hồ Tràm, đoạn này đường rất đẹp, đi qua 1 cây cầu nhỏ là ranh giới tỉnh BR-VT với Bình Thuận, tới Lagi rồi tới KDL Mỏm Đá Chim, gần đó là di tích Dinh Thầy Thím, thẳng tiến tới ngã 3 quẹo phải là tới hải Đăng Khe Gà, còn quẹo trái là tới KDL núi Tà Cú trở ra QL1.
Bận về thì đi theo QL1 như cũ.
Chúc bác đi chơi Lễ vui, an toàn.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
@Ai chít em : E cũng thích đi đường ven biển (Bà Rịa) tuy xe hơn nhưng được cái là lái xe rất thoải mái hơn đi QL1 nhiều , nhưng khi tới gần TX Lagi thì nhớ chạy đúng tốc độ nhé a e bị bắn 55/50

Nếu đi đường QL1 thì khi vừa qua khỏi ngả 3 VT là pải chạy đúng tốc độ rồi , đoạn dọc 2 bên khu công nghiệp có xxx bắn , tốt nhất là a cứ chạy đúng tốc độ cho tới khi ra khỏi địa phận Đồng Nai !

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38
Mời bác nhập đoàn cùng đi Phan Thiết 30/04 cùng TFC :D
[link]http://www.otosaigon.com/forum/m1500032.aspx[/link]

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48
Cá nhân tôi thấy đi ra thì cứ QL1A cho nó...truyền thống:D.Hơi khổ tí từ ngã 3 Tân Vạn đến n3 Dầu Giây thôi.
Qua phà Cát Lái, rồi KCN Nhơn Trạch, rồi QL51 thì chán kg tả nỗi.Xui cho ai đi ngang KCN NT vào lúc 7-8g sáng, 4-5g chiều thì đậu xe ngủ sướng hơn.

Chi hội phó OTC
10/7/07
2.112
0
36
Sai Gon
Thanks các Bác đã chỉ giáo, rất tiếc em đi cùng gia đình các anh chị, cũng đã book resort roài ạ. Chắc em sẽ chọn theo đường bờ biển như Khoa và bác Camap2001 đã chỉ.