Hạng D
29/12/12
1.407
1.196
113
HCM
Dựa vào 1 số thông tin có được trên OS, em thấy thời gian từ SG - PT (Resort trên đường Nguyễn Đình Chiểu) mất khoảng 4 giờ đến 6 giờ (tùy theo trình lái của mỗi người, không tính thời gian nghỉ chân, ăn sáng). Em xin đưa ra 4 lựa chọn như sau:
  1. Theo QL1A: khoảng 205 km
  2. Theo Phà Cát lái – QL51 – QL55 – TL709 (Lagi) – TL719 – Kê gà - PT: khoảng 230 km
  3. Theo XLHN – QL51 – QL55 – TL709 (Lagi) – TL719 – Kê gà - PT: khoảng 245 km
  4. Theo XLHN – QL51 – TL44A – Lộc An – QL55 – TL709 (Lagi) – TL719 – Kê gà - PT: khoảng 255 km
  • Nếu theo số 1: khoảng cách ngắn nhất nhưng phải chạy chậm và nguy hiểm rình rập…
  • Nếu theo số 2,3,4: khoảng cách dài hơn, nhưng chạy thoải mái hơn, ít nguy hiểm hơn…
Em chia sẽ cung đường số 2 mà em vừa trải nghiệm với ae nhà Sò chi tiết như bên dưới
Bản đồ toàn bộ hành trình: anh Gù tính khoảng 4.40p, nhưng em chạy đến 5.40p lận mấy bác ạ. em khởi hành lúc 7.20 sáng...

Đường đi Sài Gòn – Phan Thiết (dành cho mấy bác gà như em)

1. Trung Sơn – Phà Cát Lái: đi nguyễn văn linh – qua cầu phú mỹ - quẹo phải Nguyễn thị định – qua phà cát lái - TL 769

xuống cầu Phú Mỹ cẩn thận tốc độ (max 60km), mấy anh xxx làm việc rất nhiệt tình cả ngày lẫn đêm...

2. Phà Cát Lái (TL769) – QL51 (đoạn này chỉ cho đi từ 30 -40km thôi): đi TL 769 – quẹo phải Trần Văn Trà - Quách Thị Trang – Tôn Đức Thắng- quẹo phải ra QL51

qua phà Cát lái, đi khoảng 15p phút , thì gặp thêm mấy anh xxx nữa ngày đoạn đầu đường trần văn trà...

3. QL 51 – Bà Rịa (đoạn này đạp từ 50 - 80km tùy đoạn):

ghé Bánh canh Long Hương Bà Rịa ăn Sáng...lúc này là 9.35...(từ Trung sơn đến Bà Rịa mất 2h10p) chạy quá chậm do sợ bị tó ở khúc Nhơn Trạch..

4. Bà Rịa – QL55 (đường nội thị chạy <50km):từ bánh canh Long Hương đi ra QL55 có thể đi theo 2 đường (đi theo đường cách mạng tháng 8 - hoặc là đi theo QL51 rồi theo đường trường chinh)

Nếu bác nào đi theo CMT8 thì đến cuối đường CMT8 khi gặp vòng xoay có 3 hướng rẽ (Nguyễn văn cừ, võ thị sáu(cũng là Ql55) và TL44A) thì nên đi thắng qua TL44A luôn nhé (đừng quẹo vào VTS (QL55) này vì đường không tốt bằng QL55 kế tiếp) khi chạy 1 đoạn đường TL44A hoặc cuối đường trường chinh thì sẽ gặp vòng xoay có 2 ngã rẽ: đi theo hướng huyện Long Điền để ra QL55, còn hướng Long Hải (TL44A) để ra Lộc An --> đi theo hướng Long Điền để ra QL55 nhé mấy bác

5. QL55 (tốc độ từ 50 - 80km): từ đoạn này trở đi là bắt đầu sướng rồi nhé...

QL55 rất dài...

có đoạn em đạp lên 90km luôn nè...thấy đường dài nhưng chạy rất khỏe và nhanh...

QL55 - Hàm Tân (cuối QL55)...

cuối QL55 (Hàm Tân) hay có xxx đứng nhé mấy bác...

6. Hàm Tân (cuối QL55) - TL709:chuẩn bị vào đia phận Lagi...cuối QL55 gặp vòng xoay thì đi vào đường Nguyễn Công Trứ (đi qua nhà văn hóa thiếu nhi Lagi), đến cuối đường Ngyễn Công Trứ thì quẹo phải lên cầu đề vào TL709...

trước mặt là nhà văn hóa TN Lagi đó...

cái cầu Đá Dựng quẹo vào 709 đã xây xong rồi nha mấy bác... nó mới như vậy nè

7. TL709 (Lagi): đường này chạy dưới 60 km thì ok...

đường nó như vầy nè mấy bác...

8. TL709 - TL719:</span> gần cuối TL709 sẽ gặp ngã ba, đi thẳng theo TL712 (hướng ra núi Tà Cú) thì ra QL1 , quẹo phải TL719 để ra Kê Gà. Đoạn 719 này đường hơi xấu, nhưng chỉ chạy 2/3 đoạn đường 719, gặp ngã ba quẹo phải, sau đó quẹo trái (theo mũi tên xanh) vào hướng resort Princess (theo em được biết đường này do thằng resort này bỏ tiền ra làm nên đẹp tuyệt vời)

phía trước là ngã ba TL709 và TL719 nè...quẹo phải để vào TL719 nhé...

đoạn Princess này đẹp vô đối, em đạp lên 123 cây chuối luôn mà mấy chiếc xe sau vẫn bảo chạy chậm...

9.TL719 - Kê Gà: đường này đẹp như tranh vẽ...chạy rất sướng...

vào đường ven biển (Kê gà) tuyệt đẹp, rất thơ mộng...

10. cuối Kê Gà - Trần Qui Cáp:cuối đường gặp ngã ba, quẹo phải ra đườn Trần Quí Cáp (địa phận PT), đi hết TQC, tới Trần Hưng Đạo, rồi sau cùng là Thủ Khoa Huân...và đến đường Nguyễn Đình Chiểu...

em xin hết ạ

cho em khuyến mãi thêm phần ăn uống bên dưới của 1 bác khác trên OS...
http://www.otosaigon.com/forum/Ăn-uống-và-lưu-trú-tại-phan-thiết-m6660986.aspx

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Trình bày và hướng dẩn lộ trình như bác là quá pro,gà như bác đây có khối người cần học hỏi,hihi...thanks...

Hạng D
10/1/13
2.147
1.619
113
Bác chủ pro quá. Em cũng hay đi đường này, đường tuy xa hơn nhưng lái thoải mái hơn. Cảnh cũng đẹp hơn. Chỉ có một đoạn từ La Gi đi kê gà là còn xấu. Gần tới Kê Gà thì rẽ vào đường đi Annam Resort sẽ tốt hơn nhiều, nhưng đoạn này cũng ngắn thôi. XXX hay đứng ngay ngã tư đoạn này.

• Like
Reactions: vthanh6 and jiji70