Tập Lái
1/8/14
37
39
18
46
Xin chào các Oser!
Theo như em hiểu trong trường hợp trên đoạn đường mà đầu ngã tư hay ba không có bảng phân làn theo phương tiện thì xe oto có quyền chạy vào lane phải nếu như điều kiện cho phép hay không hay bắt buộc phải đi lane trái theo điều luật 13 GTĐB-VN. Em thấy các XXX hay bắt xe hơi dừng chờ den ngay đèn xanh đỏ trên hoàng văn thụ ngay quân khu bảy nếu như đậu trên lane phải với lỗi đi vào lane cho gắn máy. Vậy trường hợp này XXX bắt đúng hay bắt đểu mong các cao thủ về luật góp ý nha. Chúc các oser một cuối tuần vui vẻ và luôn an toàn trên từng cây số. Chào thân ái!

51A. 838.44

Hạng B2
17/9/14
102
48
28
Thanh pho Ho Chi Minh
Xin chào các Oser!
Theo như em hiểu trong trường hợp trên đoạn đường mà đầu ngã tư hay ba không có bảng phân làn theo phương tiện thì xe oto có quyền chạy vào lane phải nếu như điều kiện cho phép hay không hay bắt buộc phải đi lane trái theo điều luật 13 GTĐB-VN. Em thấy các XXX hay bắt xe hơi dừng chờ den ngay đèn xanh đỏ trên hoàng văn thụ ngay quân khu bảy nếu như đậu trên lane phải với lỗi đi vào lane cho gắn máy. Vậy trường hợp này XXX bắt đúng hay bắt đểu mong các cao thủ về luật góp ý nha. Chúc các oser một cuối tuần vui vẻ và luôn an toàn trên từng cây số. Chào thân ái!

51A. 838.44
Mấy xe bị bắt ngay đây ( chạy tư hướng cầu vượt về ngã tư phú nhuận) là lổi chạy thẳng trên làn đường có vẻ mũi tên quẹo trái.

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
ko có 412 thì đâu ra quy định làn cho xe moto vậy?
bác có thể chiến nếu bị bắt,điều 13 cũng không quy định bắt buộc xe con nhất thiết phải đi bên trái
nhưng nếu có 1.18 hoac 411 thì khác à nha
đa số đều bám làn trái vì ngại phiền phức

• Like
Reactions: ly_thi_me
Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
ko có 412 thì đâu ra quy định làn cho xe moto vậy?
bác có thể chiến nếu bị bắt,điều 13 cũng không quy định bắt buộc xe con nhất thiết phải đi bên trái
nhưng nếu có 1.18 hoac 411 thì khác à nha
đa số đều bám làn trái vì ngại phiền phức
em định nói nhưng bác nói chuẩn quá ^^

• Like
Reactions: haysongvuive
Hạng B1
9/8/14
73
103
33
45
Vấn đề này nói nhiều lắm rùi mà mấy cụ ko chịu khó đọc cứ thớt mới tốn tài nguyên của OS quá.
Đường 2 làn thì xe 4b đi làn trong thoải mái.

Tập Lái
1/8/14
37
39
18
46
Mình đang nói hướng từ hoàng văn thụ vô sân bay. Nếu như smod cảm thấy bị trùng lắp về chủ đe đi ngang qua xoá giúp em nhé. Cảm ơn nhiều!

Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Vậy đường Lý thường kiệt thì sao các bác , em biết là không có bản phân là suốt tuyến . Nên xe máy a nào cứng luật sẽ đi cả 2 lane , còn xe hơi toàn ôm lane sát lương không . Có bác nào làm chuột bạch khi gặp CSGT chưa ạ ? Em đi xe máy chơi 2 lane suốt , cũng từng tranh cãi với xxx rồi cũng được cho đi ? Nhưng 4 bánh e chưa dám thử lần nào cả !

Hạng B2
25/8/11
314
2.300
93
PĐLưu quẹo phải HHThám lách vô trong trước là bị lụm nhe (không có bảng gì).