Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
Cuối tuần sau mình có việc đi BMT. Tìm hoài không thấy topic cũ đâu.
Xin hỏi QL14 hiện nay ra sao? các cung đường thay thế?
Thanks

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Mình vừa xem tin tức trên HTV7 có vụ ném đá vào xe khách, làm một hành khách phải bị múc luôn một con mắt. Tệ hại, quá. Các bác qua lại tuyến đường theo lời các tài xế xe thì suốt tuyến cả Bình Dương, Bình Phước, và dọc tuyến QL14, phải chú ý những vụ ném đá như thế này. Chúc bình an!

Hạng B2
16/9/13
310
142
43
Mình vừa xem tin tức trên HTV7 có vụ ném đá vào xe khách, làm một hành khách phải bị múc luôn một con mắt. Tệ hại, quá. Các bác qua lại tuyến đường theo lời các tài xế xe thì suốt tuyến cả Bình Dương, Bình Phước, và dọc tuyến QL14, phải chú ý những vụ ném đá như thế này. Chúc bình an!
Lúc trước e đi xe khách cũng bị ném đá, ném ngay khách ngồi trước e, hên là chỉ bị vụn kiếng nứt bay làm rát mặt khách ngồi trước thôi, nghĩ lại còn thấy ớn.

Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
Nói đơn giản cho dễ hiểu Gia Nghĩa -> BMT có 120km mà đi 4h. Đoạn Bù Đăng thì vẫn xấu vậy. Khuyên bác ko nên đi đêm. E mới đi về bị nó chém banh cái vỏ. Trời nắng thì tốt chứ mưa thì xác định có nguy cơ thay lốp vì nước đọng ko biết ổ voi, ổ gà ở đâu. Riêng vụ ném đá thì bác yên tâm, xe con chắc ko sao. Đa số xe khách mới bị ném thôi -> chắc có nguyên nhân khác chứ ko phải ném cho vui đâu.

Hạng D
16/5/09
1.439
212
63
Thanks các bác.
Mình cũng nghe nói vụ ném đá cũng hơi ớn, cũng may chỉ ném vào xe khách. Nghe nói kiếm chuyện để bảo kê.
Mình khởi hành buổi chiều, dự kiến ghé Madaguoi nghỉ 1 đêm sáng hôm sau mới chạy lên BMT.
Nhưng chiều về phải đi QL 14 rồi...:3dkhoc:

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Thanks các bác.
Mình cũng nghe nói vụ ném đá cũng hơi ớn, cũng may chỉ ném vào xe khách. Nghe nói kiếm chuyện để bảo kê.
Mình khởi hành buổi chiều, dự kiến ghé Madaguoi nghỉ 1 đêm sáng hôm sau mới chạy lên BMT.
Nhưng chiều về phải đi QL 14 rồi...:3dkhoc:
Nếu bác dùng đèo Lộc Bắc để qua Gia Nghĩa lúc này chỉ có né đoạn ngắn xấu ở 2 đầu trạm dừng Bù Đăng, không còn nhiều ý nghĩa như xưa là: né xấu một đoạn dài hơn 70-80 cây từ Đồng Xoài ngang qua Bù Đăng.

Hiện tại nản nhất là khúc Gia Nghĩa -BMT, sửa và mở rộng đường nửa vời nên chạy rất ức chế và hại xe.

Hạng B2
25/9/14
269
730
93
45
đi đêm khoảng 9 đến 10 tiếng.đi xe gầm cao thì ok.Xe gầm thấp thì vất vả đấy.đi buổi sáng thì luư ý bắn tốc độ ở bù đăng;gia nghĩa;đaknong;đaklăc.