Tập Lái
26/9/13
3
0
1
Như tiêu đề của toppic. Em có con xe Yamaha CUXI vẫn chạy bình thường, tuy nhiên khi chạy xe khoảng 30 phút bị nóng máy thì xe thường bị chết máy và không thể nổ máy trở lại được chỉ đợi đến khi máy nguội mởi có thể khởi động trở lại. Đưa xe ra Hãng thì Hãng bảo là hỏng bơm xăng và nói phải thay hơn 3 chai. Em ức quá vì xe vừa hết bảo hành. Có bác nào dúp em sửa cái bơm xăng này không? Em ở quận 9. Xin cám ơn các bác đã đọc.

Hạng B2
5/6/13
201
22
18
nếu ở q.9 thì chịu khó chạy sang bên Thủ Đức cũng là hãng Ya, qua bên đó xem sao

Hạng B1
24/12/06
80
580
83
bác qua chỗ 380 Trương Quốc Dung (ngã tư với Nguyễn Văn Trỗi) mà thay. chỗ này là Yamaha town nên phụ tùng-giá cả-kỹ thuật tốt nhất.

Tập Lái
26/9/13
3
0
1
Phải thay bơm à các bác, em tìm chỗ nào sửa bơm xăng thôi. Có bác nào đi qua đây mà biết ch thì dúp dùm em với.

Hạng B1
18/12/11
57
5
8
Sài Gòn
huulamqb nói:
Như tiêu đề của toppic. Em có con xe Yamaha CUXI vẫn chạy bình thường, tuy nhiên khi chạy xe khoảng 30 phút bị nóng máy thì xe thường bị chết máy và không thể nổ máy trở lại được chỉ đợi đến khi máy nguội mởi có thể khởi động trở lại. Đưa xe ra Hãng thì Hãng bảo là hỏng bơm xăng và nói phải thay hơn 3 chai. Em ức quá vì xe vừa hết bảo hành. Có bác nào dúp em sửa cái bơm xăng này không? Em ở quận 9. Xin cám ơn các bác đã đọc.

Dòng Cuxi của Ya chuyên bị cái bơm . Chỉ còn cách thay mới . Kg nên sửa chữa , vì bơm xăng ngâm trong xăng , lỡ nó bùmmmm cái thì toi đó . Hiện ở ngoài Ký con có bán bơm cũ ( tầm 1 chai thôi ) , nhưng lỡ gặp e bơm bị lỗi thợ thay xong mang ra bán lại thì toi . Vì khi bán ng ta vẫn đấu nguồn cho bơm chạy vù vù . Về lắp vô chạy ok , sau đó thì y chang như xe bạn mô tả . he he he ( mất tiền 2 lần )

Hạng B2
29/5/14
161
13
28
31
Không biết bác đã sửa xong bệnh chưa? Bà chị mình cũng bị lỗi y hệt như thế không biết làm sao?

Tập Lái
26/9/13
3
0
1
Em thay bơm xăng rồi bác, đang tìm chỗ nào sửa cái bơm cũ để làm đồ dự phòng.

Hạng B2
27/6/10
118
2
18
Em thay bơm xăng rồi bác, đang tìm chỗ nào sửa cái bơm cũ để làm đồ dự phòng.
cái này kg cần thay hết nguyên cụm chi cho tốn kém bác nhé , chi cần thay cục moto loại zin cua HD vo la dc ( xe cuxi bị rất nhiều lổi này ( mo to hoi cũ chạy hồi bị bó bạc - khuyến cáo ai đi dòng xe nay nên hạn chế để binh xăng lớn trong tình trang cạn kiệt .. xăng đầy trong bình sẽ làm mát moto va giàm thiểu tình trang bó cứng bạc cua moto )

Hạng B2
17/5/08
474
56
28
cái này kg cần thay hết nguyên cụm chi cho tốn kém bác nhé , chi cần thay cục moto loại zin cua HD vo la dc ( xe cuxi bị rất nhiều lổi này ( mo to hoi cũ chạy hồi bị bó bạc - khuyến cáo ai đi dòng xe nay nên hạn chế để binh xăng lớn trong tình trang cạn kiệt .. xăng đầy trong bình sẽ làm mát moto va giàm thiểu tình trang bó cứng bạc cua moto )

Cục motor zin của HD là loại nào vậy bác? Giá cả thế nào và thay có dễ không? Bác cho tí thông tin mình đi mua về nhờ thợ gắn

Vì xe bà già nhà ở quê, không tiện xách lên SG để xử lí