Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Chào các bác,
Như các bác cũng biết là VNS sắp cho ra đời em Pajero Sport 2014. Và trên đó có một thay đổi đáng để các bác quan tâm là cái DVD.
Các dòng PS trước sử dụng DVD Alpine. Alpine là thương hiệu tốt nhưng cái DVD mà VNS chọn lại ko tốt chút nào cả, kén đĩa là bệnh thường niên của model đó gắn trên PS và một cái rất bất tiện nữa là không có chức năng gì hết ngoài đọc được DVD.
PS 2014 sắp ra và VNS đã thay đổi điểm yếu đó bằng JVC V50BT. Model mới nhất và cao nhất của JVC hiện giờ. Có gì khác so với các DVD khác ah? Bác nào sắp mua PS 2014 cũng nên xem qua cái này là 1 option.
Em đánh giá rất cao VNS trước giờ về phần giải trí trên xe. Ở VN, ngoài Toyota trước đây còn có vài dòng gắn DVD JVC ra thì ko có hãng nào khác gắn DVD hàng có thương hiệu khi xuất xưởng....trừ Mitsubishi. Từ Grandis, Zinger, PS, tất cả đều gắn DVD hàng hiệu như Kenwood, JVC, Alpine, Panasonic,...không ít thì nhiều nó cũng hơn cái CD zin theo xe và chắc chắn hơn mấy cái DVD TQ của Trường Hải đang gắn cho các dòng KIA và Madza.
Vào vào đề luôn em JVC này ah.
Hình em nó từ một nhân viên của VNS tại nhà máy VNS
DVD JVC V50BT mới của Pajero Sport 2014 có gì hay???

Và đã có nhiều bác alo em hỏi về cái DVD này trên PS. Sẵng hôm qua em lên đời cho PS 2013 của bác Green.co nên xin phép post lên và đưa lên ít thông tin của nó luôn cho các bác tham khảo trước khi quyết định chọn mua xe.
Lên PS 2013

Menu chính

Full menu

Cái chỗ gắn DVD Alpine cũ sẽ làm hộp để đồ linh tinh ah

Các chính năng chính của JVC V50BT là: màn hình LED cảm ứng 7", USB, Bluetooth, HDMI/MHL,....
Điểm nổi trội nhất là USB có khả năng đọc file MP4 và Flac (lossless): Đây là chi tiết các định dạng USB hỗ trợ đọc: MP3/WMA/WAV/ACC/FLAC, JPEG/PNG/BMP, MPEG1/MPEG2/MPEG4/MPEG4-AVC H.264/WMV/AVI/MKV, iPod & iPhone Audio Compatible.
Và chức năng khá thú vị khác là MHL (Mobile High-definition Link): nôm na là tất cả những gì bác sử dụng trên IOS hay Android như là nghe nhạc, chơi game, xem Google Map, xem phim,....tất cả cũng sẽ hiện lên trên JVC V50BT hết luôn ah.
Option DVD nhiều bác nói ko quan trọng nhưng thật ra nó rất quan trọng cho một chiếc xe gia đình như Pajero Sport, một chuyến đi chơi xa mà ko có gì để giải trí thì cũng là một bất tiện.
Chi tiết về JVC V50BT các bác xem web em giùm nhé
http://amthanhxehoi.com/chi-tiet-41-464/jvc-kwv50bt.htm

Và em xin phép post vài tấm hình phía sau xe của bác Green.co mà em đã hoàn thành hôm qua ah

Chân thành cảm ơn các bác đã đọc qua ah
Có gì ko đúng các bác bỏ qua giùm
Thân

24/3/10
4.364
3.876
113
Đại ka này khôn ghê nhá;)
Ờ cái giề ai hông thik thì tặng hay bán rẻ cho mềnh nhá. Mềnh lại hông thik dùng 2DIN, có cái 2Din Clarion mà cất kho vì nghe hông hay bằng cái Alpine. Kkkkk, gắn amply xong hết mới thấy nó hay chỉ ghét cái remote góc đọc không rộng như 2Din thui.