Hạng B2
24/4/13
125
48
28
Chào các bác, e có tìm hiểu các topic khác rồi nhứng vẫn chưa rõ lắm nên mới lập topic này hỏi cho chắc.

Tình hình là tín hiệu đèn trên Ng Văn Linh, len giữa làn giữa gần giống như hình dưới.

Câu hỏi là:
  1. 3 cái đèn đó có dùng cho cả 3 len không hay chỉ len bên phải (xe tải) ?
  2. Nếu cho cả 3 len thì việc e đi len giữa, toàn bộ đang dừng đèn, sau đó xe phía trước e chạy và xe tải bên len phải cũng chạy, và theo quán tính e chạy theo xe trước, đèn vẫn như hình trên, và e bị vịn. Câu hỏi là sao 2 xe kia kg bị vịn nếu e chạy sai?
Thanks các bác đã đọc và giải đáp :)

Hạng B2
9/4/10
192
195
43
Em bị vụ này 1 lần nghen bác. Đèn xanh cho xe nào rẽ trái đi lane ngoài cùng bên trái. Đèn đỏ cho xe đi thẳng ở 2 lane còn lại. Nói túm lại xe trước bác và xe tải cũng vi phạm. cái đèn nhảy giây ko có tác dụng gì trong đây đâu bác. Đừng bị nó đánh lừa

Hạng C
16/2/11
993
700
93
Đèn báo Được Đi và Dừng lại thôi bác. Còn đi làn nào thì phải nhìn bb trước đó và vạch kẻ đường. Như đèn trên thì cho xe rẽ trái đi, còn đi thẳng thì dừng lại.

• Like
Reactions: hagin
Hạng B2
24/4/13
125
48
28
1. Đèn cho cả 3 làn.
2. CSGT báo bác lỗi gì?
lỗi kg tuân thủ vượt đèn đỏ đó bác, chỉ kg hiểu chiếc camry đi trước lại kg sao :( thks bác đã khai sáng

Hạng C
17/9/14
879
3.107
93
Em bị vụ này 1 lần nghen bác. Đèn xanh cho xe nào rẽ trái đi lane ngoài cùng bên trái. Đèn đỏ cho xe đi thẳng ở 2 lane còn lại. Nói túm lại xe trước bác và xe tải cũng vi phạm. cái đèn nhảy giây ko có tác dụng gì trong đây đâu bác. Đừng bị nó đánh lừa
Đèn nhảy giây là thời gian được rẽ trái mà bác.Xe đầu và xe tải làm chim mồi hoặc xe sếp...he he Còn bác bị vịn là cái chắc.