Tập Lái
12/7/13
32
2
0
Xe albea của e khi kiểm tra đăng ký thì số khung chỉ có 15 ký tự, trong khi theo tieu chuẩn quốc tế thì đều nói là 17 ký tự, vậy ko biết xe fiat của các bác có bao nhiêu ký tự a, và nếu cũng chỉ có 15 ký tự thì mình sẽ đọc thông tin qua mã VIN như thế nào ạ, có trang nào dể check loại 15 ký tự này không ạ

Thanks các bác nhiều

Hạng C
26/3/12
583
224
43
nambinh113 nói:
Xe albea của e khi kiểm tra đăng ký thì số khung chỉ có 15 ký tự, trong khi theo tieu chuẩn quốc tế thì đều nói là 17 ký tự, vậy ko biết xe fiat của các bác có bao nhiêu ký tự a, và nếu cũng chỉ có 15 ký tự thì mình sẽ đọc thông tin qua mã VIN như thế nào ạ, có trang nào dể check loại 15 ký tự này không ạ

Thanks các bác nhiều

CÁCH TÌM SỐ VIN TRÊN XE CỦA BẠN
Số VIN trên xe của bạn thường có thể tìm thấy ở một vài vị trí khác nhau của xe, nhưng hầu hết thường đặt ở những nơi như:
  • Trên thân cửa hoặc khung cửa trước (thường phía cửa tài xế, đôi khi ở cửa hành khách)
  • Phía trên bảng đồng hồ dưới kính trước.
  • Được gắn trên động cơ (miếng nhôm phía trước động cơ)
  • Trên vách ngăn giữa động cơ và salon xe.
  • Trên nhãn hiệu xe, giấy đăng ký, sách hướng dẫn bảo quản xe hoặc trên tờ khai bảo hiểm xe…
Trong 17 số ký tự, mã năm sản xuất của các năm sản xuất xe đều là số thứ 10.

Bác nhầm rồi số Win là số Win số khung là khác nha bác. Bác tìm miếng nhôm ấy. albea e không biết nhưng siena miếng nhôm dưới capo.

Tập Lái
12/7/13
32
2
0
đúng rồi xe em cũng đề số khung trên miếng nhôm dưới nắp capo, còn số VIN thì chả thấy đâu, e đọc trên mạng thấy nhiều chỗ bảo 2 cái đó là 1, thế bác thử xem đăng ký của bác xem số khung của bác có bao nhiêu số ợ

Hạng B2
10/5/11
170
0
18
nambinh113 nói:
đúng rồi xe em cũng đề số khung trên miếng nhôm dưới nắp capo, còn số VIN thì chả thấy đâu, e đọc trên mạng thấy nhiều chỗ bảo 2 cái đó là 1, thế bác thử xem đăng ký của bác xem số khung của bác có bao nhiêu số ợ

Coi chừng nhầm đóa, số VIN nằm trên miếng nhôm, còn số khung phải được đóng trên khung chớ !?

Hạng B2
8/6/12
462
126
43
40
đúng oài/ số khung mà nằm trên miếng nhom chắc chết quá

Tập Lái
12/7/13
32
2
0
E xin đính chính lại thế này, miếng nhôm chỉ ghi lại cố khung và số máy của xe thôi, còn số máy và số khung thật của xe thì nó nằm ở chỗ khác. E hay bị nhầm số máy với số khung, số khung thì ngắn hơn có 7 số còn cái số máy dài hơn có 15 số. Vậy bác nào biết albea hlx chính xác số VIN nằm đâu ko ạ

Hạng B1
25/4/11
82
116
83
Số khung Chassis Number và số Vin Vhicle Infomation Number là 2 số hoàn toàn khác nhau,1 cái là coi như là số thứ tự,còn 1 cái coi như là thông tin số mệnh của chiếc xe...
1 cái nằm dưới ghế trước bên tài (chui xuống lật mảnh lót sàn sẽ thấ)
1cái dưới nắp capo(1 số xe nằm ngay cửa bên tài...)

Tập Lái
12/7/13
32
2
0
E van chua tim thay so VIN albea hlx nam cho nao, so may voi so khung thi e biet roi ah, bac nao biet chinh xac cho nao thi chi em voi nhe', thanks