m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113
em đang bon bon trên XLHN bằng 4 bánh trong phần đường dành cho xe oto , em đi lane sát dãy phân cách xe 4 bánh và xe 2 bánh , vừa qua ngã 4 RMK thì các anh xxx bắt em vào , và nói em bị đi vào phần đường cho xe Container rẽ phải ... nhưng đường này em đi hàng ngày ... phía dưới đường có kẻ vách chỉ đường rõ ràng ( vừa đi thẳng , vừa rẽ phải )

Nhưng các anh ý bảo là đèn tín hiệu có mũi tên báo hiệu , phải tuân theo đèn tính hiệu giao thông đó

cho em hỏi , các anh ấy bắt vậy đúng ko ạ ?

ngoắc em vào khoảng 30 giây là em đi , ko bị phạt hay phải "đóng phạt tại chỗ" gì cả :D ( tại nhờ quyền trợ giúp ạ ) , nhưng bị cái lỗi khó hiểu quá , nên nhờ các bác tư vấn giúp !

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
m.m nói:
em đang bon bon trên XLHN bằng 4 bánh trong phần đường dành cho xe oto , em đi lane sát dãy phân cách xe 4 bánh và xe 2 bánh , vừa qua ngã 4 RMK thì các anh xxx bắt em vào , và nói em bị đi vào phần đường cho xe Container rẽ phải ... nhưng đường này em đi hàng ngày ... phía dưới đường có kẻ vách chỉ đường rõ ràng ( vừa đi thẳng , vừa rẽ phải )

Nhưng các anh ý bảo là đèn tín hiệu có mũi tên báo hiệu , phải tuân theo đèn tính hiệu giao thông đó

cho em hỏi , các anh ấy bắt vậy đúng ko ạ ?

ngoắc em vào khoảng 30 giây là em đi , ko bị phạt hay phải "đóng phạt tại chỗ" gì cả :D ( tại nhờ quyền trợ giúp ạ ) , nhưng bị cái lỗi khó hiểu quá , nên nhờ các bác tư vấn giúp !
Bác đã có quyền trợ giúp rồi thì không cần trợ giúp trên đây nữa ạ :). Tuân theo vạch kẻ chỉ đường, đèn tín hiệu không có chức năng phân làn :)

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Mèo đi đúng.

Mình vẫn chạy kiểu đó, nhưng cũng nên tránh trong trường hợp Cont nó rẽ phải nhiều quá là mình đứng hình luôn.

M2
Hạng B2
6/4/11
160
1
16
39
cám ơn a minh , hỏi để biết mà còn trình bày và đấu tranh nếu lỡ bị thổi oan . vì k phải lúc nào e cũng gọi đc cho bạn e để nhờ nó giúp , bác tintruc gì đó đừng nghĩ vậy tội nghiệp em.

Hạng B2
29/6/13
479
269
63
Cái này là xxx bẩn chắc luôn. Xuống nói sai lane bác kêu có vạch chỉ đường đi thẳng và rẽ trái. Biết bác biết luật nên cho đi. đơn giản thế thôi. mình mà đi sai dễ gì nó cho đi dễ thế.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
Mình đi kiểu này hoài có bị gì đâu

Hạng D
21/4/12
3.481
49
48
35
đi theo vạch kẻ đường là đúng rồi bác mèo ơi

Hạng B2
5/6/13
201
22
18
lúc này ngân sách trong Tp.HCM đang thiếu, nên các đồng chí xxx vồ được thằng nào thì vồ, nhiều khi xui thị chịu, thong cảm cung bác