Status
Không mở trả lời sau này.
chào các bác,
tình hình là em muốn kiếm cơm bằng các loại hình em nêu ở dưới, nhưng mà kinh nghiệm trong các lĩnh
vực này em chưa có nhiều nên em muốn nhờ các bác nào có kinh nghiệm tư vấn dùm em:
1. Cung cấp cho thuê nhân sự: MC, PB, PG, lễ tân, người mẫu, người bưng quả, nhân tượng, body
painting, body art, v.v...
2. Cung cấp cho thuê trang phục: áo dài, đồ pg, đầm ngắn, cosplay, dạ hội, v.v...
3. Cho thuê studio phục vụ nhu cầu chụp cưới, chân dung, profile, con nít, thời trang, sản phẩm, v.v...
4. Mở trang web dạng pay-per-view ảnh girl xinh, người mẫu - mát chứ không đến mức sex.

4 cái này thì em thấy nó liên quan với nhau nên định liên kết cả 4: bước đầu em định là setup studio để
có chỗ làm việc, sau đó chụp hình pg,model và thỏa thuận hình ảnh đăng lên web - trang phục chụp thì
sử dụng ở số 2; xong bước này thì studio, nhân sự, trang phục để cho người khác thuê trong thời gian
nhàn rỗi.

vấn đề của em là cung cấp nhân sự, cho thuê đồ, studio như vậy có cần giấy phép hay phải lập công ty
không ạ?
trang web thì em hướng đến các đối tượng nước ngoài như là: mỹ, nhật, trung; phí thu khoảng
$15/tháng/người. - site và nguồn khách (~100 người) em có rồi, chỉ thiếu nội dung.
đầu tư ban đầu khoảng bao nhiêu?
chi phí phát sinh gồm những gì?
còn nhiều thứ em chưa nghĩ đến nữa, bác nào có kinh nghiệm trong các lĩnh vực này chỉ giúp em & bác nào có dự định giống vậy muốn hợp tác thì liên lạc em nha, cám ơn các bác!

Status
Không mở trả lời sau này.