Hạng B2
24/2/12
300
88
28
55
Nhà em có chiếc xe đời 2004, mua lại của ông anh, ông anh lại mua của ông chú ... nói chung là thuộc diện 'Nhiều đời chủ'. Nghe nói CT12 cho sang tên sắp hết hạn 31/12/2014, nên em cũng lo nên lọ mọ lên mạng tra cứu, rồi hỏi mấy bác divu ... cuối cùng divu cho cái giá 20 chai bao hết, có chỗ còn hét 50 chai??? Xanh cả mặt! em cũng thấy có mấy bác trên diễn đàn báo giá 3 chai, đt thì nghe báo chỉ bao đến phần nộp giấy tờ ở 282 là xong. Chán, mà cũng hơi rảnh thôi em tự đi cho biết, có gì tự làm tự chịu coi như trả học phí vậy. Thế là chọn ngày lành tháng tốt, em lên 282, ngay cổng thấy cò lái chào mời em giả điếc hết, vào phòng kiếm góc nhà ngồi nghe ngóng ... cuối cùng, xin được 3 tờ mẫu "Giấy khai đăng ký sang tên, di chuyển xe", về nhà cà số, điền vào rồi tìm anh CAKV nhờ xác nhận. Tốn mấy xị cafe thế là có được 2 tờ có mộc đỏ, em chả biết cần mấy tờ, nên làm luôn 3 tờ, CAKV giữ lại một tờ. Sau đó em qua phòng thuế quận, lại xin mẫu đơn điền vào, rồi đóng tiền. Xe 2004 là 10 năm, xe mới trên 800 chai, xe em còn 20%, thuế 2%, thế là 3chai3 xị. Xong hết em lại lên 282, ngồi nghe ngóng, hồi lâu mới nộp cho đúng cửa! Hehe anh T. nhìn giấy, phán 1 câu giờ này mà còn làm CT 15!!! .... lo lắng quá chẳng biết sao, đành ngồi im bình tĩnh mà run! Biết thân phận mình xe cũ, các anh phải ưu tiên các mối xe mới, thề là chờ hết nửa ngày, cuối cùng anh ấy cũng nhận giấy tờ, thu cà vẹt, cấp cho cái giấy hẹn đúng 1 tháng. Nhưng dặn là 2 tháng lên cho chắc nhé!!!! Nếu có đi thì đi trong TP thôi, đi xa qua tỉnh khác ... ráng chịu!

Hạng B2
24/2/12
300
88
28
55
À quên trước khi cấp giấy hẹn, phải lên phòng lưu trữ, nhờ anh Ch. tra cứu xem có thế chấp cầm cố gì không? Không có à, rồi đóng cho cái mộc đỏ "Không thế chấp". Đơn ĐK thì chỉ nộp 1 tờ, còn 1 tờ, giữ làm kỷ niệm! em cẩn thận, nên cũng photo công chứng cái cavet để mang theo xe...
Em về nhà chờ đúng 1 tháng 2 ngày, gỡ khung mica bảng số xong, chạy xe lên 282 (lúc trả bảng số cũ, các anh yêu cầu phải không có khung, nếu không có dụng cụ đập phá hơi mệt). Vào nộp giấy tờ, em gái bảo anh qua Rạch Chiếc nhé, vì anh T. giờ qua đó rồi. ... RC à, chưa có duyên đi lần nào, nhờ cụ Gúc hồi lâu mới ra, thế là chạy xuống đó.
Vào gặp anh T., mới chào xong nhìn cái giấy hẹn, phán cho 1 câu về đi chưa có giấy xác minh? Nói anh ơi hơn tháng rồi mà! Mà chưa có thì sao làm được, có số đt (của em) đây rồi, khi nào có sẽ đt cho....
Lại lủi thủi về, chờ 20 ngày nữa ... sốt ruột quá hôm qua đi công việc 2b, ngang qua RC thế là ghé vào hỏi anh T., anh T. không có đây, qua gặp anh D. nhé. Hehe anh D. này nhìn dễ thương ghê, cười cái là ăn tiền rồi .... anh ơi xem giùm e cái! Anh T. nói chưa có xác minh hả, vậy chưa được. Thôi anh làm ơn kiểm tra giùm em lần nữa. Chắc thấy mặt khổ, nên nói thôi ra kia, xem trong xấp giấy công văn này có số không nhé. Xem một hồi, nhìn thấy có số xe mình, mừng quá nhìn lại 3 lần cho chắc, rồi mới mạnh dạn ra báo cáo anh D, xe em có trong danh sách nè. Hehe nhưng mà cho em về nhà gỡ bảng số chiều em lên, tại bị thì là ... vvv

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng B2
24/2/12
300
88
28
55
Chiều em lên, lại gặp anh D., có cò lái mấy người, nhưng mà anh D thấy mặt liền bảo để tao làm cái hồ sơ anh này trước, sáng giờ rồi! Công nhận anh D. dễ thương thật.
Xem hồ sơ tra cứu máy bận, thông qua, ....thế là tới mục 'bấm nút'. Nín thở, bấm phát, chưa kịp nhìn màn hình, mọi người ồ à ố á sao hên quá vậy, số này có tiền không mua được đó!!! Blalblabla, thôi 4 thùng bia đi! nhìn lại 97079, em chẳng biết sao mọi người nói hên, mãi mới hiểu à 79 thần tài lớn, lại thêm 97 là con hạc. Vậy là thần tài cưỡi hạc!
Vậy đó chuyện em đi làm CT 12 (giờ là CT15 là vậy). Chia sẻ các bác xem cho biết, có bác nào chưa làm thì mạnh dạn làm như em ... hehehe

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Chiều em lên, lại gặp anh D., có cò lái mấy người, nhưng mà anh D thấy mặt liền bảo để tao làm cái hồ sơ anh này trước, sáng giờ rồi! Công nhận anh D. dễ thương thật.
Xem hồ sơ tra cứu máy bận, thông qua, ....thế là tới mục 'bấm nút'. Nín thở, bấm phát, chưa kịp nhìn màn hình, mọi người ồ à ố á sao hên quá vậy, số này có tiền không mua được đó!!! Blalblabla, thôi 4 thùng bia đi! nhìn lại 97079, em chẳng biết sao mọi người nói hên, mãi mới hiểu à 79 thần tài lớn, lại thêm 97 là con hạc. Vậy là thần tài cưỡi hạc!
Vậy đó chuyện em đi làm CT 12 (giờ là CT15 là vậy). Chia sẻ các bác xem cho biết, có bác nào chưa làm thì mạnh dạn làm như em ... hehehe
hic số bác đẹp quá, số em là độc cửu song mã 912.52

• Like
Reactions: mwcellar
Hạng B2
24/2/12
300
88
28
55
Hehe hôm nay em đi ngang RC, nên nhân tiện ghé qua xem có cavet chưa? Hehe, lộn tiệm phải về lại 282 các bác ạ! Kể cũng lạ, lúc đầu nhận hồ sơ 282, sau đó qua RC, cuối cùng lại về 282 ... à mà cavet mới nhỏ hơn mẫu cũ nhiều (mới đổi hay tại em lúa nhỉ) .... tính ra chiều dài nhỏ hơn 0.5cm, chiếu ngang nhỏ hơn 1.5cm! Bỏ ví tiện hơn nhiều rồi.

• Like
Reactions: thongtha
Hạng B2
24/2/12
300
88
28
55
Em mới đọc bài báo, CT 15 nhắc lại là 31/12/14 là hết hạn làm sang tên xe không chính chủ nhé! Bác nào chưa làm thì làm luôn chứ để mất cơ hội.