Hạng B2
16/7/12
359
269
63
57
Như tiêu đề, em đi đường Đồng văn Cống từ hướng Cát lái tới Mai chí Thọ. Vừa qua khỏi cầu Giồng ông tố, em đi làn trái sát con lươn để quẹo trái ra Mai chí Thọ. Nhưng em thấy bên trái con lươn có 1 làn nữa cũng đi cùng chiều ra Mai chí Thọ, 2B nhiều nhưng có cả 4B. Em không hiểu làn này đi từ đâu ra.
Nếu đi Nguyễn Duy Trinh - Nguyễn Thị Định, vừa qua khỏi cầu Giồng ông tố 1, có 1 ngã 3 bên trái (chưa tới khúc cua để ra Mai chí Thọ) Em thấy 4B rẽ vào đó khá nhiều mà em chưa đi thử. Em đoán là nó có thể dẫn ra cái làn mà em nói ở trên. Bác nào đi rồi cho em ít thông tin vì nếu thông được như vậy thì em có thể tránh ngã 3 Nguyễn Thị Định - Mai chí Thọ, đi qua bên Đồng văn Cống và rẽ trái về hướng hầm Thủ Thiêm.

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Làn đó là làn cho các xe ở trong khu dân cư đi ra để rẽ về hầm bác ah

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng C
8/7/14
928
1.296
93
Như tiêu đề, em đi đường Đồng văn Cống từ hướng Cát lái tới Mai chí Thọ. Vừa qua khỏi cầu Giồng ông tố, em đi làn trái sát con lươn để quẹo trái ra Mai chí Thọ. Nhưng em thấy bên trái con lươn có 1 làn nữa cũng đi cùng chiều ra Mai chí Thọ, 2B nhiều nhưng có cả 4B. Em không hiểu làn này đi từ đâu ra.

Khi xuống cầu Giồng, bên tay phải có 1 ngã 3, xe 2b muốn rẽ trái sang đường MCT buộc phải rẽ vào ngã 3 này (đi vòng chui ngược lại dạ cầu) và đây cũng là đường cho xe ở khu dân cư đi ra MCT.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: dolathanh
Hạng D
30/4/14
1.139
16.544
113
Nếu đi Nguyễn Duy Trinh - Nguyễn Thị Định, vừa qua khỏi cầu Giồng ông tố 1, có 1 ngã 3 bên trái (chưa tới khúc cua để ra Mai chí Thọ) Em thấy 4B rẽ vào đó khá nhiều mà em chưa đi thử. Em đoán là nó có thể dẫn ra cái làn mà em nói ở trên. Bác nào đi rồi cho em ít thông tin vì nếu thông được như vậy thì em có thể tránh ngã 3 Nguyễn Thị Định - Mai chí Thọ, đi qua bên Đồng văn Cống và rẽ trái về hướng hầm Thủ Thiêm.
Đi trên đường Đồng Văn Cống từ hướng Cát Lái về Mai Chí Thọ:
- Đi xe 2b thì rẽ phải vào ngã 3 nhỏ mà bác nói thì sẽ vòng dưới chân cầu và ra đường nhỏ bên trái bác thấy. Chỉ có xe 2b theo hướng trên mới đi được, còn bác thấy xe 4b thỉnh thoảng có là vì họ từ khu dân cư ra hoặc đi từ hướng ngược lại, qua khu dân cư Văn Minh rồi vòng lại thôi.
- Đi xe 4b thì chỉ đi trên làn bác đang đi.

Còn từ đường Nguyễn Thị Định chạy qua Đồng Văn Cống cũng có đường nhưng em chưa đi bao giờ nên không dám có ý kiến. Hôm nào bác thử đi ^_^

Hạng B2
16/7/12
359
269
63
57
Cám ơn các bác. Để hôm nào em đi thử rồi báo cáo sau.

Hạng B2
24/9/14
393
828
93
Đi Mai chí thọ từ Ngã 3 Cát Lái vào có được quẹo trái vào Nguyễn Thị Định ko các cụ?

Hạng B2
1/8/14
163
148
43
44
Trước đây thì được nhưng lúc sửa đường MCT và làm đường cao tốc LT-DG thì cấm quẹo vào NTĐ

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Đi Mai chí thọ từ Ngã 3 Cát Lái vào có được quẹo trái vào Nguyễn Thị Định ko các cụ?
Gần tới ngã tư bác đi sát lề trái chờ đèn rồi Quẹo vô tư bác ah