Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Bác nào qua lại khu vực này nhiều cho em hỏi, tầm 8h30-9h00 sáng thứ 7, đường này mật độ giao thông thế nào? Em ít đi, hôm lễ 30/4 bị kẹt 1 lần sơ luôn. Đang tính chạy NDTrinh cho lành (em lên cao tốc). Thanks

Hạng D
30/4/14
1.139
16.544
113
Mình hay đi đường Đồng Văn Cống làm việc và đi về hàng ngày (từ thứ 2 - 7), buổi sáng đi làm khoảng từ 7:30 - 7:45 không kẹt xe. Riêng giờ bác hỏi từ 8:30 - 9:00 ngày thứ 7 thì mình không rõ, tháng rồi có mấy buổi chạy về CA Quận 2 giấc 9:30 - 10:00 thì thấy vắng xe.

Mình nghĩ bác cứ an tâm đi, kẹt xe đường Đồng Văn Cống chỉ xảy ra khi có các chú CSGT chặn xe hoặc trong cảng Cát Lái bị kẹt gì đó làm xe dồn ứ thôi (trường hợp ít xảy ra) chứ bình thường đường luôn thông thoáng.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bác nào qua lại khu vực này nhiều cho em hỏi, tầm 8h30-9h00 sáng thứ 7, đường này mật độ giao thông thế nào? Em ít đi, hôm lễ 30/4 bị kẹt 1 lần sơ luôn. Đang tính chạy NDTrinh cho lành (em lên cao tốc). Thanks
Bác đi XLHN gần đến trạm Thu Phí ngay cây xăng Bác quẹo phải vào đường Tây Hoà hay Nam Hoa chạy khoảng 500m Bác quẹo phải vào Hổ Bá Phấn quẹo phải Đỗ Xuân Hợp chạy gần hết đường có BB quẹo vào Cao tốc. Nhà em ở ĐBP em thì đi theo tuyến này rất OK. Bác đi NDT hơi bị hẹp do lưu luọng xe khá đông.

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Nếu đi (xe <10 chỗ ngồi) trên đường Đồng Văn Cống (hướng ra Cao tốc) bị ách tắc giao thông thì thấy đối diện Quận Đội Q2 có đường Phan Văn Đáng, các bác rẽ phải vào đường đấy, gặp đường Trương Văn Bang rẽ trái (trên đường này có biển hướng dẫn xe đi phà Cát Lái), đi gần cuối đường TVBang gặp đường Lâm Quang Ky >> rẽ trái trên đường này tiếp tục có biển hướng dẫn xe đi phà Cát Lái các bácrẽ phải, đi theo đường đó gặp đường Nguyễn Kjhoa Đăng >> rẽ trái, gặp ngã 3 bên phải đầu tiên >>> rẽ phải và đi thẳng đến cuối đường >> rẽ trái vào đường Thạnh Mỹ Nam >> đi thẳng thấy barie sơn trắng - đỏ nhìn bên phải có đường nhỏ >>> rẽ phải và đi thẳng hết đoạn đường nhựa có đoạn đường đá >>> hết đoạn đường đárẽ phải ra đường vành đai đông (nối với cầu Phú Mỹ) đi một đoạn có đường quay đầu hướng về vòng xoay Mỹ Thủy (trạm cân xe tải) đến đây thì các bác đã biết đường lên cao tốc TPHCM-LT.
Nói thì dài dòng, chứ đi thì nhanh và thông thoáng lắm các bác àh, chỉ có vài đoạn là đường xấu thôi.

Hạng B2
24/10/13
416
266
63
Nếu đi (xe <10 chỗ ngồi) trên đường Đồng Văn Cống (hướng ra Cao tốc) bị ách tắc giao thông thì thấy đối diện Quận Đội Q2 có đường Phan Văn Đáng, các bác rẽ phải vào đường đấy, gặp đường Trương Văn Bang rẽ trái (trên đường này có biển hướng dẫn xe đi phà Cát Lái), đi gần cuối đường TVBang gặp đường Lâm Quang Ky >> rẽ trái trên đường này tiếp tục có biển hướng dẫn xe đi phà Cát Lái các bácrẽ phải, đi theo đường đó gặp đường Nguyễn Kjhoa Đăng >> rẽ trái, gặp ngã 3 bên phải đầu tiên >>> rẽ phải và đi thẳng đến cuối đường >> rẽ trái vào đường Thạnh Mỹ Nam >> đi thẳng thấy barie sơn trắng - đỏ nhìn bên phải có đường nhỏ >>> rẽ phải và đi thẳng hết đoạn đường nhựa có đoạn đường đá >>> hết đoạn đường đárẽ phải ra đường vành đai đông (nối với cầu Phú Mỹ) đi một đoạn có đường quay đầu hướng về vòng xoay Mỹ Thủy (trạm cân xe tải) đến đây thì các bác đã biết đường lên cao tốc TPHCM-LT.
Nói thì dài dòng, chứ đi thì nhanh và thông thoáng lắm các bác àh, chỉ có vài đoạn là đường xấu thôi.
Đối diện quận đội q2 là đường Tạ Hiện mà Bác mình quoẹ ở đây đc ko ??? Cung đường này khả thi ko các Bác ?? E bị kẹt xe ở đvc 1 lần sợ quá luôn .

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Đối diện quận đội q2 là đường Tạ Hiện mà Bác mình quoẹ ở đây đc ko ??? Cung đường này khả thi ko các Bác ?? E bị kẹt xe ở đvc 1 lần sợ quá luôn .
Bác nhầm rồi, đường Tạ Hiện đối diện CA Q2, sát bên CA là Quận đội Q2 thì đối diện là đường đôi có công viên ở giữa, đường này chính là đường Phan Văn Đáng.

Hạng D
30/4/14
1.139
16.544
113
Bác rẽ phải vào Tạ Hiện được, chạy thẳng 1 đoạn sẽ có biển báo hướng dẫn đi dọc theo đường trước mặt UBND Q2 để ra Cát Lái hoặc hướng cầu Phú Mỹ.

Bác lưu ý đầu đường có cái cản gỗ, xe du lịch cỡ 9 chỗ trở xuống chạy vào được chứ cao hơn 1 tí chắc bị dính cây cản :D

Trường hợp đi lố đường Tạ Hiện thì chạy làn phải, sát con lươn, thấy bất kỳ đường rẽ nào bên phải thì cứ nhào vào đều đi được hết.