Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Em mới mua con Camera h.tr rất ngon, full HD, chip mới nhất, có GPS. Total ship từ Hk về là 110$

Xe GLK của thằng em khi tắt máy thì camera tắt . Xe X3 của em thì không
em đọc sách thì nó ghi "auto on/off , trừ khi nào xe vẫn cung cấp điện khi tắt máy" .

như vậy là xe BMW tắt máy vẫn cung cấp điện qua lỗ mồi thuốc hả các bác ?

Có cách nào khắc phục việc này ko? Chứ quên tắt camera , đi bay 2 ngày về hết bình thì chết dở

Cảm ơn các bác trước

• Like
Reactions: ducvit53
Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Em thì mong cho con GLK của em nó cấp nguồn cho con Cam HT nhưng không được đây.

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Hoặc là camera hành trình set sai, nên nó chạy pin. Nguồn ngoài chỉ sạc . Nên tắt máy nó vẩn hoạt động bằng pin của nó. Hoặc do thợ đấu nguồn từ điểm bình phụ, chổ kẹp kích bình. Vì nó cũng gần phía trước dể câu.

Hạng C
22/4/04
749
247
43
Hoặc là camera hành trình set sai, nên nó chạy pin. Nguồn ngoài chỉ sạc . Nên tắt máy nó vẩn hoạt động bằng pin của nó. Hoặc do thợ đấu nguồn từ điểm bình phụ, chổ kẹp kích bình. Vì nó cũng gần phía trước dể câu.

Không phải đâu, xe BMW nó vậy đấy. Xe của bác loại gì ? Các xe BMW đời mới (sau 2005-2006) khi tắt , khoá cửa thì hẹ thống điện không tắt mà nó vẫn thức trong 1 khoảng thời gian nào đấy, sau khoảng 40phút - 120 phút (tuỳ setting + ilevel) thì mới tắt hẳn.
Ví dụ như X5 E70, đầu tiên để sleeping time là xx phút, sau đó gặp vấn đề với battery nên các ilevel sau này set lại chỉ để sleeping time khoảng yy phút thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Em đã lock cửa đứng rình 2p nhưng camera ko tắt, đèn xanh trên cục adaptor ko tắt :(

nếu em tắt camera bằng tay nhưng ko rút cục kia ra thì đèn xanh vẫn còn, vậy nó có hút điện ko bác Mun ?