Hạng B2
17/5/08
474
56
28
Mình đi 2B nên chỉ biết HP thôi.
Bác nhớ HC chắc quen đi 4B nhỉ .. hehe. :D

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Sáng nay tính ghé HP làm cổ xe nhân tiện hỏi xem họ có làm nồi không nhưng rồi lu bu còn ít time quá thế là quyết định vào hãng SU trên đường Nơ Trang Long cho gần, vụ cổ xe tính sau...
Trước khi đi phải tắm rửa cho em nó sạch sẽ cái đã (từ Tết đến giờ mới rửa lại-ở dơ khiếp! )
em nhờ các bác chạy Su Hayate một tí

Sau đó dzọt ngay đến cửa hàng SU trên đường NTL. Khá đông khách nhưng cũng vừa đến lượt mình, hên quá!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Ở đây thợ làm khá tốt.Công việc cần làm là thay nhớt máy, vệ sinh CHK, kiểm tra bố nồi...

Tháo banh ta lông

Phát hiện bộ bố nồi mòn tới sắt. Còn dây curoa thì nứt nẻ hết trơn

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Bộ nồi được báo gia thay là 2,6tr. Mình thấy căng quá nên đê nghị dán bố xài đỡ đến Tết sẽ thay mới (nhưng thực ra là để ra HP hỏi giá nếu có rẻ hơn thì thay). Còn dây đai thì SU quát những 500K, hic mắc hơn gấp 3 lần sợi đai cam xe Asia của tui. Quyết định thay dây đai chính hãng cho yên tâm vậy.
Các thứ này được đem rửa sạch chờ dán bố về lắp vô.

Sau khi vệ sinh sạch sẽ CHK, lọc gió và các chi tiết linh tinh xong chờ đến gần 12 giờ thì thợ mang bộ nồi dán về (đi chỗ nào dán - hết 200K).
Sợi dây đai đây - 500K mắc quá!

Kết quả xe chạy dzọt như mới, ga ngọt quá xá, lên bốc nhẹ tênh và xăng xuống thiệt là chậm... Hy vọng sẽ hết hao xăng như thời gian gần đây.
Tổng chi phí hết 945K các bác ah.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/6/07
246
40
28
35
TPHCM
các bác có thay lọc gió chưa,khoảng bao nhiu km thì thay dc ,giá của bộ bi nồi trước khoảng nhiu vậy.
xe em 24000km rồi mà chưa thay gì hết,bữa tháo ra vệ sinh thì thấy bi mòn rồi tính thay mà ko biết giá nhiu nữa.

Hạng C
20/3/08
860
4
18
có trong cái link em đưa đó bác,đủ hết,xe em đề pa bị rung đầu,em đang tính dán bố nồi lại đây,có một anh bên biker dán xong chạy bốc và đỡ hao xăng lắm,chỉ khoảng 250.000 thôi.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
SPORT4477 nói:
xe bác hcivic đi bao nhiêu km rồi . su bảo dưỡng củng chat ghê
Xe tui đi được 36665km rồi bác ah.:)
Dán bố nồi xong, vệ sinh lọc gió bình xăng con xong, tra mỡ trục cánh quạt gió xong giờ chạy êm ái và dzọt mạnh hẳn. Tui đang canh mức tiêu thụ lại nhưng rõ ràng là ít hao hẳn đó bác. Khoảng 35-38km/L cũng có thể là 40km/L...

@CUMINT: Cảm ơn bác về cái link bổ ích nha!:)

Last edited by a moderator:
Hạng C
20/3/08
860
4
18
bác Hcivic thường dùng nhớt gì cho xe vậy bác,nhớt láp nữa,em dùng BP Vistra sao thấy rốc máy quá,nhớt láp thì em dùng Shell nhưng hiếm hàng quá,Castrol gì sợ bị giả.