Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Đầu tháng 8 em dẫn đại gia đình khoảng 14 người - 2 xe làm một chuyến SG- Vĩnh Hy - Dốc Lết - Phú Yên - Quy Nhơn - Pleiku - Kontum - Quãng Ngãi. Kế hoạch em đã chuẩn bị gần hết, chỉ còn vướng một số điểm sau, em đăng thớt này để xin học hỏi các bác:
1. Ở Vĩnh Hy giá thuê nguyên tàu là bao nhiêu? Nếu được cho em xin số điện thoại liên lạc chủ tàu. Em chỉ cần tham quan bãi Bà Điên, hang Yến, Hang Rái.
2. Buổi chiều tối trên đường từ Nha Trang đến Dốc Lết có quán nào ăn tốt không? Hiện giờ em có 2 lựa chọn: mua nem nướng ở Nha Trang rồi mang đến khách sạn ăn, hoặc ghé quán Gió ở chân đèo Rọ Tượng (quán này thấy nhiều người nhắc đến nhưng em chưa biết ở đâu và chi tiết giá cả, chất lượng như thế nào). Các bác tư vấn giúp em.
3. Ở Tuy Hòa em muốn ăn món cá ngừ đại dương + đèn pha vào buổi trưa. Các bác cho em xin địa chỉ quán + giá cả.

4. Ở Tây Sơn - Bình Định, em muốn xem trống trận và biểu diễn võ thuật. Không biết giá cả như thế nào, có biểu diễn ngày thường không, bất cứ giờ nào hay là phải theo suất?
5. Từ thủy điện Yaly về Kontum ngoài con đường TL673-QL14, em thấy có một con đường tắt ngay gần hồ Ia M'Hê Ay (đi ngang qua Plei Al, Plei Yang 2, Ia Phi, Plei Pok). Đường này xe SUV chạy ngon không? Có an toàn và thoải mái không?
6. Ở Măng Đen, Kontum em muốn tham quan Cầu treo dây văng lệch nhịp, thác Pa sỹ và hồ nuôi cá tầm + ăn trưa. Tuy nhiên vẫn chưa có nhiều thông tin về chỗ này. Bác nào đi rồi cho em xin ít thông tin về đường xá và nhà hàng, quán ăn.
7. Trên đường từ Quãng Ngãi về Nha Trang em muốn tìm mua 2 món: bánh tráng nước dừa và mắm nhum. Bác nào có thông tin về 2 món này giúp em.
8. Em tính ghé ăn trưa ở gần đèo Lộ Diêu hoặc ở Đề Gi (em đi theo đường ven biển từ Tam Quan đến Quy Nhơn chứ không đi QL1A). Các bác giúp em thông tin về chỗ ăn uống ở gần một trong hai địa điểm này.
Em xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.