Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Em đăng bên mục du lịch nhưng vắng quá nên em chuyển qua đây.
Em dự định sắp tới gia đình em gồm 2 người lớn và 2 pé gần 2 tuổi làm 1 chuyến du lịch Phú Quốc. Do thời gian hạn hẹp mà em phải ghé Ba Chúc, An Giang có công việc rồi mới đi Phú Quốc. Kế hoạch 3 ngày cuối tuần, em định sáng thứ 6 em xuất phát sớm về Ba Chúc lo việc xong trong ngày rồi nghỉ lại 1 đêm, sáng hôm sau xuống Hà Tiên đón tàu đi Phú Quốc. Em tính gửi xe theo luôn vì có 2 con nhỏ nên đồ đạc hơi nhiều, xe giống như là cái nhà di động mỗi khi gia đình em đi chơi xa. Ở Phú Quốc thăm quan chơi và nghĩ lại 1 đêm rồi trưa CN quay về.
Nhờ các bác tư vấn dùm em với quỹ thời gian ngắn ngủi như vậy liệu có đủ không? Phú Quốc mùa này có mưa bão gì không? Chi phí sơ bộ tầm khoảng bao nhiêu là đủ ? Các địa điểm thăm quan, ăn uống và KS nào hợp lý?
Em xin cảm ơn các bác ạ.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Bác đi Phú Quốc mà chỉ có 2 ngày thôi thì thời gian rất eo hẹp chả thăm thú gì được nhiều chưa kể Bác mất 3, 4g đi tàu qua PQ coi như mất nữa ngày, em đi PQ nhiều lần mỗi lần đi là 3 ngày mà em đi máy bay nên thời gian đi chơi rất rộng nên em có thể đi giáp vòng Phú Quốc từ Nam Đảo đến Bắc Đảo. Chi phí gởi 4b ra đo cũng khá cao hình như khoảng 1 triệu, mùa này biển động nhưng đặc biệt biển PQ cứ 6 tháng thì biển động ở Nam Đảo thì ngược lại Bắc Đảo lại rất êm hoặc 6 tháng sau ngược lại, nên Bác có thể tắm ở vùng biển êm như bải Sao, KS mùa này cũng không phải là cao điểm nên Bác có thể đến đó chọn hoặc hỏi cụ Gồ là OK. Bác chịu khó tìm trong diễn đàn kiếm thớt nói về Phú Quốc để biết thêm. Em chỉ có lời khuyên Với Bác vì thời gian Bác ít mà đi PQ thì rất uổng công sức đi và chi phí. Chúc Bác lên đường vui vẽ nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Cảm ơn các bác đax tư vấn. Nếu đi qua phà hết 3,4 h, đi 2 lượt hết ngày thì em nghĩ không đủ thời gian rồi. Em định kết hợp công việc chở gia đình đi luôn cho biết nhưng kiểu này chắc huỷ kế hoạch chờ dịp lễ tết rồi đi. Em không có nhiều thời gian nên cũng khó.

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
Cảm ơn các bác đax tư vấn. Nếu đi qua phà hết 3,4 h, đi 2 lượt hết ngày thì em nghĩ không đủ thời gian rồi. Em định kết hợp công việc chở gia đình đi luôn cho biết nhưng kiểu này chắc huỷ kế hoạch chờ dịp lễ tết rồi đi. Em không có nhiều thời gian nên cũng khó.
Chưa kể đi tàu sóng nó dập Bà cả và 2 cháu sẽ bị say sóng em khuyên Bác nếu có dịp thì đi máy bay ra đo có dịch vụ cho thuê xe 4b và 2b tuỳ Bác lựa chọn.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Em đăng bên mục du lịch nhưng vắng quá nên em chuyển qua đây.
Em dự định sắp tới gia đình em gồm 2 người lớn và 2 pé gần 2 tuổi làm 1 chuyến du lịch Phú Quốc. Do thời gian hạn hẹp mà em phải ghé Ba Chúc, An Giang có công việc rồi mới đi Phú Quốc. Kế hoạch 3 ngày cuối tuần, em định sáng thứ 6 em xuất phát sớm về Ba Chúc lo việc xong trong ngày rồi nghỉ lại 1 đêm, sáng hôm sau xuống Hà Tiên đón tàu đi Phú Quốc. Em tính gửi xe theo luôn vì có 2 con nhỏ nên đồ đạc hơi nhiều, xe giống như là cái nhà di động mỗi khi gia đình em đi chơi xa. Ở Phú Quốc thăm quan chơi và nghĩ lại 1 đêm rồi trưa CN quay về.
Nhờ các bác tư vấn dùm em với quỹ thời gian ngắn ngủi như vậy liệu có đủ không? Phú Quốc mùa này có mưa bão gì không? Chi phí sơ bộ tầm khoảng bao nhiêu là đủ ? Các địa điểm thăm quan, ăn uống và KS nào hợp lý?
Em xin cảm ơn các bác ạ.
Em xin chia sẽ ít kinh nghiệm,

1. Kinh phí thì chắc chắn trên 20T
2. Khách sạn: nên ở khu Tây balo, vì rất vui và giá cả lại phù hợp, cũng như có rất nhiều loại hình giải trí khác.
3. Ăn uống: Đừng nên ra chợ đêm, giá rất mắc không thua gì sài gòn và tình trạng đông đúc phức tạp lắm. Trong khu Resort Tây Balo có nhiều nàh hàng của chính người dân bản địa mở ra để buôn bán nên giá rất cạnh tranh và sạch sẽ. Đảm bảo rẻ hơn chợ đêm rất nhiều.
4. Tham quan bãi biển: thì nên ra Bãi Sao. Đẹp tuyệt vời. Có nhiều dịch vụ Spa hoặc masage trên bãi biển rất thơ mộng. Tuy nhiên là không phải "tiên cá" masage nhé..hihihi
5. Mua sắm: Hạn chế việc mua sắm khô, cá...do tụi môi giới dẫn đường. Vì vừa mắc, vừa cảm giác như bị ép buộc (khó chịu lắm nhưng vì lỡ nên phải mua). Nếu mua nước mắm thì nên mua vừa đủ ăn vì nước mắm "thủ công" để lâu sẽ bị sậm màu và vị sẽ không còn thơm ngon. Tuy nhiên, đa phần những Cty Nước mắm phú quốc đều có chi nhánh HCM, bác chỉ cần ghi chú lại loại nào mình thích và order tai HCM cho khoẻ.

• Like
Hạng D
18/2/10
3.126
2.884
113
Giá phà : Thạnh Thới-Hà Tiên
4B : 990K
Người : 180K

Đường ở đảo mùa mưa nhiều khúc cực xấu (Em mới đi đầu tháng 9, 4B 6 lớn 3 nhỏ)
Bác thích thoải mái thì gửi cả 4B ra đảo theo cá nhân em thấy là ổn.

Lưu ý bác : Giờ phà Thạnh Thới chở ô tô chạy lúc : 6h sáng và 12h trưa. Khi book vé thì book cả xe luôn, nhớ gọi điện thoại lại kiểm tra thông tin họ lưu chưa, chứ nhiều khi tới phà không có thông tin xe là mệt.

• Like
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Hai pé và vợ cả nhà em được cái không sợ sông nước khi đi đi phà. Hôm tết vừa rồi 2 pé mới hơn 1 tuổi nhưng gia đình em đi đảo Nha Trang cả ngày vẫn khỏe re. Cách đây mấy tháng em cho đi xuồng ở Rừng Trà Xư cũng khoái chí không hề hấn gì.

Chỉnh sửa cuối: