Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
3/9/11
9
1
8
Chào các bác ! Chẳng là giai đoạn thịnh vượng nhà em có gom mua mấy khu đất tổng diện tích khoảng hơn 20,000m2 ở khu vực Thác Giang Điền-Huyện Trảng Bom, Tỉnh Đồng Nai. Vì khu đất này nằm ở vị trí cao tầm nhìn bao quát toàn khu vực, có gần 200m giáp suối Giang Điền, đối diện bờ suối là KĐT Suối Son lại gần các chùa lớn thường xuyên có bà con ở các tỉnh đến viếng nên dự tính ban đầu cách đây 2 năm là làm hoàn thiện cơ sở hạ tầng đường xá xây dựng biệt thự bán hoặc cho thuê để nghỉ dưỡng hoặc tu hành. Nhưng do công việc chính gặp khó khăn phải co cụm lại nên phải tạm dừng dự án mặc dù đã xong hết cơ sở hạ tầng, hi vọng công việc tốt hơn để quay lại phát triển tiếp nhưng thấm thoát đã 2 năm vẫn chưa quay lại được. Hôm nay đăng lên mong các bác cho ý kiến góp ý giùm em một vài phương án sau :
1/ Có người khác muốn gom mua hết miếng đất của nhà em lại để họ tiếp tục phát triển (Dĩ nhiên là giá rẻ không bù công sức mình bỏ vào đầu tư) nhưng mà gia đình cũng xác định xem như là "của bỏ đi" bán để lấy vốn tập trung việc chính.
2/ Phân ra lô lớn tầm 1000-2000m2 (khoảng 450tr-600tr/1000m2) lô bán rẻ cho ai có nhu cầu mua để ở, đầu tư, phân lô bán nhỏ tiếp vì đất nhà em đường xá đã hoàn thiện hết. Đất nhà em là đất nông nghiệp nhưng được cho chuyển lên thổ cư. Nếu phân ra vậy thì có nhiều người muốn mua nhưng lại gặp khó khăn là xé nhỏ đất ra và thu tiền lẻ không giải quyết được việc gì.
Bác nào có kinh nghiệm làm BĐS thì chia sẻ giúp em có cách nào là hay nhất. Cám ơn các bác trước.
vpupgc

vpupmp

vpupmf

vpupmj

vpupgu

vpupge

vpupgq

vpupgn
vpupgd

vpupgr

vpupgl

Hạng D
18/7/12
1.160
994
143
HCMC
Đất quá đẹp
theo em chia làm 4-5 trại , mỗi cái cỡ 5000 m2 trồng rau sạch, nuôi gà ngon, với vài món nữa.
mời gọi đầu tư, nhượng lại cổ phần, thì có giá hơn mà vẫn giữ được một phần đất

Hạng D
18/7/11
1.004
4.772
113
Q7
Hay là kinh doanh dịch vụ nuôi cá/bán cá phóng sinh đi bác
, nhớ căng cái lưới ở hạ nguồn

Hạng D
29/5/09
3.834
8.481
113
khoaitaySG nói:
bac dung la dan kinh doanh, nhin so qua la biet loi the roi. Hihih

• Like
Reactions: landmark
Hạng C
21/5/12
681
39.508
93
nếu cố được thì cố thêm đi bác, em vững tin thị trường sẽ có chuyển biến, lúc đó miếng đất sẽ càng có giá trị. Đất tuy vị trì đẹp nhưng sát suối quá em ko biết có bị quy hoạch để tránh sạt lỡ ko bác ?
Nếu cố không được thì buông cho rồi, làm cái khác, đời người ăn uống bi nhiêu đâu mà khổ sở ôm mối lo.

Tập Lái
3/9/11
9
1
8
Dzung Khung nói:
Đất quá đẹptheo em chia làm 4-5 trại , mỗi cái cỡ 5000 m2 trồng rau sạch, nuôi gà ngon, với vài món nữa.mời gọi đầu tư, nhượng lại cổ phần, thì có giá hơn mà vẫn giữ được một phần đất
Thời buổi khó khăn nghề chính mình còn khổ, em tay ngang nhảy qua chắc khóc hận luôn bác ơi. Hay em cho bác thuê lại đầu tư nhe hehe

Tập Lái
3/9/11
9
1
8
CD2345 nói:
khoaitaySG nói:
bac dung la dan kinh doanh, nhin so qua la biet loi the roi. Hihih
Haha các bác đúng là kinh nghiệm. Khu đất em đang là bãi câu cá nổi tiếng nhất vùng haha

Hạng C
21/5/12
681
39.508
93
À bác cho em hỏi đường lu đá mi bác làm rộng mấy met, tổng chiều dài bao nhiêu? Tổng thiệt hại bi nhiêu luôn ạ?

Tập Lái
3/9/11
9
1
8
man010203 nói:
nếu cố được thì cố thêm đi bác, em vững tin thị trường sẽ có chuyển biến, lúc đó miếng đất sẽ càng có giá trị. Đất tuy vị trì đẹp nhưng sát suối quá em ko biết có bị quy hoạch để tránh sạt lỡ ko bác ?Nếu cố không được thì buông cho rồi, làm cái khác, đời người ăn uống bi nhiêu đâu mà khổ sở ôm mối lo. 
Khu em đang là phần bờ bồi nếu bác nhìn bản đồ sẽ thấy địa chất dòng chảy là bồi thêm cho bờ phía em.Lúc mua bên em đã tính vụ này rất kĩ và còn qui hoạch thì cho bên em đc lên thổ cư sử dụng thoải mái.
Đúng là bỏ thì thương mà vương thì tội

Tập Lái
3/9/11
9
1
8
man010203 nói:
À bác cho em hỏi đường lu đá mi bác làm rộng mấy met, tổng chiều dài bao nhiêu? Tổng thiệt hại bi nhiêu luôn ạ?
Dạ tổng chiều dài hai con đường lót đá mi là khoảng 250m rộng 5m và khoảng 100m đường đất đã san lắp Chi phí làm đường, trồng cây, đào hồ, lót đá, xây nhà để đc hoàn thiện như trong ảnh là hơn 1.5 tỏi ah.

Status
Không mở trả lời sau này.